THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.



babu wa loliondo debate: maggid mjengwa hits back

Ndugu Mashaka and Ndugu Mwilima,

Greetings,

I noted with great interest what you gentlemen wrote regarding Babu’ s Miracle Cure in Loliondo.

Yes, we may differ in some areas, BUT, with no doubt, we all love our country, thus why spend our pressing time in this Loliondo issue.

Two days ago, the Ministry responsible came up with official statement regarding ‘ Kikombe cha Babu’- Babu’s cup. We now know, that the ‘Single Cup’ administered by Babu is safe, it is harmless. Our Govt told us.

Further laboratory tests will be conducted for the Babu’s Murigariga tree that he claim is able to treat five chronic deseases ; diabetes, cancer, TB, and AIDS.

What MISSED in the Ministry statement is the fact that while Babu’s miracle cure was declared harmless, people were not told to continue with their medicine after taking Babu’s cup. Here is my great worry. As some of us know, there are confirmed reports, that people are dying after taking Babu’s cup simply because they ceased to take their ARV’s or diabetes medicines.

I believe, at this stage, it would be wrong for people to take the “miracle cure” as a substitute for conventional medical treatment administered in official government and private hospitals or our clinics throughout the country.

The today Citizen’s cartoonist, King Kinya tells it all ; a government official throwing away hospital medicines while rushing to Loliondo!

And the media has a role to play, of correctly and professionally informing Wananchi on this issue Why not some media houses do not take the initiative of conducting independent investigation on ‘ Babu’ miracle Cure? For me, it has been a lot of abrakadabra and no facts. If thousands of sick Tanzanians including politicians have been at Babu’s place , why is it difficult for a single media house to collect medical data and present them to the public? So far, there is none, but plenty of abrakadabra- streets testimonies.

We must , at this stage, until we get laboratory confirmation, make it open, that the Loliondo ‘miracle’ cure can only complement or be given in addition to qualified, specialized medical treatment offered by the hospitals or clinics.

We need to remind the government, to take it’s responsibility, of informing the mass on the above mentioned facts.


Regards,

Maggid

Iringa


Kuna Maoni 27 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    When science fails go back to traditional methods. Remember that traditions were here before science. Most people do not know that research is there to perfect the way we do our tasks. Can you show me one person who was hiv positive and after taking Babu's cup is now hiv negative? The only prove we have up to now is of two contradictory doctors, one who claim that the cup cures and counterclaim from another doctor. It is a myth.

  2. Anonymous Anasema:

    AMKENI WATANZANIA HIZI NI PROPAGANDA ZA SERIKALI TU... KUNA MAMBO YA NAENDELEA NYIE MACHO YENU YAPO KWA BABU TU, MZ michuzi plzzzzzzzzz usibanie hiii.

  3. Mkereketwa Wa Blogs ya Jamii Anasema:

    Hivi jamani, nauliza tu msinimeze, huyu Yohana Mashaka alikanyaga umande wa aina gani kila mtu anatafuta nyama ya John Mashaka? Kwani naye pia si nabii nasikia anagawa kikombe huko kwa Obama jamani?
    Nimeamini sasa elimu ya Muzumbe ya chuo kikuu cha kule mologolo alikosomea mashaka. Umande wa Muzumbe unawafanya vijana kuwa extra brilliant hasa wakichanganya kili zao na dawa ya babu. vinginevyo mashaka alifanyiwa tambiko ya kondoo mwekundu. Itakuwaje mtu mmoja anakuwa mashuhuri hata kuliko waziri wa habari jamani, yaani mashuhuri hata zaidi ya waziri Sophia Lion?

  4. Anonymous Anasema:

    I have said that nobody is called JOHN MASHAKA. this is issa michuzi character to make his blogs famous. you post JK he gets 0 comments, and you put mashaka, you get 1000 comments? that is make think that the famous mashaka is a fake one michuzi is creates

    Tafsiri
    narudi kwa kiswahili. Hakuna mtu anayeitwa JOHN MASHAKA. huyu ni msanii michuzi kajitungia kuipa globu yake umaarufu. kwa maana iweje mtu mmoja kila mtu anampapatikia kiasi hiki? JK anawekwa humu lakini hakuna comment, mashaka anawekwa comments zinafika 1000?

  5. Anonymous Anasema:

    JAMANI MIMI NATOA USHUHUDA. NIMEKUNYWA KIKOMBE CHA JOHN MASHAKA JUZI, NILIKUWA NAUMWA KARE KA UGONGJWA KA KUNYWA MATAPUTABU, NA REO HII SIKU YA SITA, SIJAUGUA TENA TENA. kwa maana hiyo nawathibitishia na kutoa ushuhuda wangu ya kwamba hii dawa inaponyesha. KWA WALIO MAREKANI MTAFUTENI NABII YOHANA MASHAKA. ANAMPONDA BABU WAKATI YEYE NAYE ANAGAWA KIKOMBE CHA PLASTIKI

  6. Anonymous Anasema:

    Hallow Maggid. Hukuhitaji kumuiga Mashaka na Kiingereza chake. Ungeweza kuendeleza lugha yetu tu na Ukamwacha mashaka na US bloger na 'mentality' zao kwamba ukiandika kiingereza unaonekana kama wewe ni msomi zaidi. Au ungeandika kiswidi kabisa, kuonyesha kuwa unajua lugha zaidi za kigeni.

    Serikali haina nia yeyote ya kuwakwamua watanzania. Wao wanaburuzwa tu na siasa, dini na Pa diem. Hili suala la Loliondo liko wazi,Lakini watu wana maslahi yao hapa hususan ya kifedha (mgawanyo wa pato la babu na Pa diem kwa kuifanya hii ni miradi ya kudumu!

  7. Anonymous Anasema:

    http://articles.cnn.com/2007-03-15/world/koinange.africa_1_aids-patients-aids-cure-anti-retroviral?_s=PM:WORLD


    MIE NAONA FIKRA ZA KICHWA NDIO ZINAFANY UOTE NA UFANYE VITU UNAVYOAMINI KWELI KUMBE SI KWELI TARATIBUNI HII STORI CNN WALIWAHI KUONESHA MIAKA YA NYUMA RAISI WA GAMBIA HIVYO HIVYO KUNA WANASEMA WAMEPONA ILA HATUNA USHAHIDI ILA WAPO AMBAO WANASEMA WANAUNAFUU. MIE USHAURI WANGU WAGONJWA MSIJE KUWACHA MADAWA YA HOSPITALI TU. MM

  8. Anonymous Anasema:

    The troube with Maggid is, He wants the public to prove the medicine works before he (Maggid) can travel to Loliondo. There are many others whom I have heard saying they were waiting for the outcome of the Governement's findings before they take action.

    The answer remains the same. If you sick and you have faith, it is up to you to either go ahead or no.Everyone is responsible for their actions.

    If you do not believe, you are entitled not to.

    The point is there are too many people who have received their healing and your "rumblings" mean absolutely nothing.

    This is Faith healing and If your faith is against it hold your peace.

    My concern is not that the cure works or not but concerns about this cure surfacing in Nairobi, Kenya "refined and ready for export"

    A Nationalist,
    Dar es Salaam, Tanzania

    A realist Dar es salaam.

  9. Anonymous Anasema:

    The unsientific testimonies are as good as other guesses and expectations by belivers in the Babu's church.

    They do'nt reflect the reality. There still are reasonable doubts in this Loli thingy.

    Problem is believers speak for the testimonies.

    They do'nt let the testimonies speak for themselves.

    Remember, a miracle is that witnessed by the means of a non-beliver and beyond reasonable doubts.

    All professionals, belivers afraid of going to hell, and alike other faiths on avoiding accusations of religious bigotry, are professionally unethical.

  10. Anonymous Anasema:

    All professionals, belivers afraid of going to hell, and alike other faiths on avoiding accusations of religious bigotry, are professionally unethical.

  11. Anonymous Anasema:

    Mjengwa are you not from the Media house yourself? You write articles for Raiamwema don't you? Take action instead of yourself continuing the 'abrakadabra'. Why are you sidelining yourself from that responsibility?

    Mzozaji

  12. Anonymous Anasema:

    Namuunga mkono Maggid 10000%...serikali yetu inaendeshwa na watu wengi wenye upeo mfupi...hili suala la Babu ni suala na kisayansi...na hatuelewi ni kwanini serikali imechukua muda mrefu kutoa tamko la kisayansi bila kujali maslahi ya wananchi.

    Ni Jambo la ajabu kuona mawaziri wanaacha kazi tunayowalipa kwa kodi zetu na kupoteza muda kwenda kwa babu. Amkeni watanzania na acheni kuburuzwa kama kondoo.

  13. Anonymous Anasema:

    Hapa hatuna viongozi wala polisi.

    Mpaka sasa hivi JW ndo wenye akili serikalini.

    Nimekubali kwa nini wanajeshi ndo viongozi wa kweli.

  14. Anonymous Anasema:

    kaka mie kila siku nakukubali unaongea ukweli hasa. naona kama hii serikali imekua kipofu na inaogopa kutekeleza majukumu yake kwa kutaka kujipendekeza kwa watu fulani. mie nafikiri hii serikali inaogapa watu wasje wakaandamana kama libya , egypt , yemeni , tunisia na kwengine ndo hilo hakuna jengine,ndo maana maneno ya afande "bwamkubwa kila unavyopelekwa unakwenda kama ling'ombe"

  15. Anonymous Anasema:

    Nyie waandishi wa habari(akina mjengwa) ambao ni sehemu muhimu ya jamii i wish mngekuwa mnakomalia ufisadi same way kama(wewe mjengwa) unavyomkomalia babu wa loliondo,its shame for u guys as u call ur self 'waandishi wa habari'.

  16. kuntry boy Anasema:

    WE ARE TIRED OF THIS BS#&!!!.......,
    HOJA ISHAPITWA NA WAKATI, LETENI MAMBO YENYE TIJA YA KULISOGEZA TAIFA HILI MBELE..

  17. Anonymous Anasema:

    I don't know why you miss the point.... the Loliondo cure is based on one's belief in miracles. The connection to spirituality is very clear from its genesis and is the reason why Babu prays before administering it and to get cured one had to go to Loliongo physically and get it from Babu. These are not scientific issues. I don't know why you discuss it in terms of "supplement", "laboratory", etc. What the government did was to rule out that it wasn't poisonous. The "abracadabra" you are talking about is based on one's belief, just the way people believe in God whom they have never seen or touch...

  18. Anonymous Anasema:

    Ninyi msituchanganyie habari hapa. Waliookoka wote wamepona maana wana Imani, na Babu toka mwanzo alishasema lazima uwe na imani ili uweze kunywa kikombe cha dawa. Sasa ukibeba mashaka yako huko uyapeleke kwa babu ujue lazima ufe tu. Kanuni ya kitu kinachotoka kwa Mungu lazima uwe na imani kwanza. Suala la serikali ni muhimu Serikali iingilie kati kwa kuwa suala hili linahusisha wananchi ambao serikali inawatumikia. Pia Serikali ni vema ijue kiini cha dawa ile. Kwa hiyo cha msingi hapa watu waende kwa imani ndipo watapona, ila wakienda kavukavu...mweeeee! watarudi kapa na watazidi kufa. Poleni sana Watanzania kwa wale kutomwelewa Babu kikombe toka mwanzo. Ushauri wangu msinywe dawa ya Loliondo bila kuwa na Imani ya kupona!

  19. Anonymous Anasema:

    To you Mr Mjengwa, first thing first; That's CMM system that u always been bucking them up and now after the election is over you're turning against them pole ndugu!!
    this is the 21st century, that we depend more in science and technology that will eventually take us to the mars but unfortunately the Government has blessed a such embarrassment to continue. On the other hand People lost hope due to the fact that we are lacking a critical thinking type of value.
    My question is are we a nation of dump, stupid or foolish? Because up to this moment we are not a nation of smart.
    Thank you wadau

  20. Anonymous Anasema:

    Mjengwa naomaba unijibu hili swali, kama ungekua wewe unaumwa HIV je usingeenda kunywa kikombe provided unajuwa fika kwamba utakufa soon, tungefanya reverse ya hili gonjwa kwamba wewe ndo unalo what would you do au wewe unaongea because you are in those people's shoes?

  21. Anonymous Anasema:

    kinachonishangaza ni huyu john mashaka, yaani watu wanampapatikia kana kwamba yeye ndo rais wa wana diaspora, kila anachosema watu wakanikimbilia utazania yesu kaongea.

  22. Anonymous Anasema:

    A miracle is a miracle. You can not complement a miracle by prescribing with another medicine. You can not understand miracles by empirical researches. You can never be certain that a miracle can happen and that's what "miracle" means.

  23. Anonymous Anasema:

    Uponeshaji unaodaiwa na Babu unatokana na imani na siyo kemikali zilizopo kwenye murigariga.
    Ukinywa kikombe cha Babu bila imani kamili ya Yesu na uwezo wake wa
    kuponyesha na kuokoa, nafasi kubwa hautapona.
    Ni ushauri mzuri kuendelea kutumia dawa zako mpaka hapo itapothibitishwa na waganga wa hospitalini, kuwa imani yako, kikombe cha Babu,na Kristo,not in that particular order, vimekuponyesha.

  24. Anonymous Anasema:

    (Jeremiah 33:6 NKJV) 'Behold, I will bring it health and healing; I will heal them and reveal to them the abundance of peace and truth.

  25. Anonymous Anasema:

    Taarifa imejitosheleza lakini jamani habari nyeti kama hii inaandikwa kwa kizungu!!!!!!!!!!! Ndio tunajua kiingereza ni lugha ya wasomi kwa Tanzania lakini kama unailenga jamii ya TZ kupata hizi taarifa ni bora kuandika kwa lugha mama {KISWAHILI} yao sababu;-

    1 Haitawatia uvivu kuisoma kila mtu dunia nzima anapenda kusoma lugha aliyozoea kuisikia tangu utoto wake na anayoongea kila siku sababu tayari ipo moyoni mwake.

    2 Kizungu wakati mwingine kinamfaya mtu asipate ule ujumbe hasa uliokusudiwa hii ni kwa sababu hatujazoea kuisikia kila siku sasa unapoandika ndio balaa kabisaa. Kusoma inakuwa ngumu.

    3 Tujitahidi kuenzi lugha yetu jamani kama sisi wazawa hatutaki kuitumia unafikiri nani ataikuza jamaniii

    KISWAHILI KIPO JUU DUNIA NZIMA MUULIZE..., KILICHOBAKI NI SISI KUKITUMIA KILA KONA KAMA KIINGEREZA!!

  26. Anonymous Anasema:

    I completely agree with Maggid. Media and government all have the duty to inform the wananchi's of this herbal treatment being complementary to their current medications. I believe, the ministry should be sued. If truly people have died from not taking their essential medicines! then the minister should resign and accept the responsibility of his/her action.

  27. Anonymous Anasema:

    Hivi ni kweli au hisia na shauku tu kwamba mama zetu wote vijijini wanazugumza kiswahili?