THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

MBUNGE WA RUFIJI ATOA MSAADA WA MABATI 650 KWA AJILI YA UJENZI WA UZIO WA UWANJA WA MPIRA MUHORO

 Mbunge wa  jimbo la Rufiji Mohamed Mchengerwa kushoto akikabidhi msaada wa mabati kwa ajili ya kuweka uzio katika uwanja wa mpira ulipo katika shule ya msingi Muhoro Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani
Mbunge wa jimbo la Rufiji Mohamed Mchengerwa akisalimiana na wazee maarufu ambao ni wadau wakubwa wa mchezo wa kandanda waliohudhuria sherehe hizo  katika kijiji cha muhoro mara baada ya hafla fupi ya kukabidhi mabati 650 kwa ajili ya kuweka uzio katika uwanja wa mpira uliopo shule ya msingi muhoro.
(Picha na Victor  Masangu).

NA VICTOR MASANGU, RUFIJI.
MBUNGE wa jimbo la Rufiji Mohamed Mchengerwa katika kuunga juhudi za serikali katika kuboresha viwanja vya mpira ametoa msaada wa mabati 650 kwa ajili ya kuweza kuweka uzio ambao utaweza kusaidia kuingiza ukusanyaji wa mapato pamoja na kukuza na kuviendeleza  vipaji vya  mchezo wa soka kwa vijana.

Akikabidhi msaada huo wa mabati 650 katika hafla iliyofanyika katika uwanja huo wa mpira wa shule ya msingi Muhuro Mchengerwa aliesema kwamba uwanja huo  umekuwa ukitumika katika mashindano mbali mbali lakini changamoto kubwa ilikuwa hakuna uzio.

Mchengerwa alionngeza kuwa  lengo lake kubwa ni kuona katika jimbo lake vijana wote  wanashiriki kikamilifu katika michezo  ili kuweza kupata wachezaji wenye vipaji ambao wataweza kuchezea hata timu ya Tiafa katika siku zijazo.

“Mimi kama mbunge a jimbo la Rufiji nia yangu kubwa ni kuhakikisha kwamba ninawekamikakakti kabambe ya  kuwaendeleza vijana katika suala zima la michezo, na ndio maana nimeona kuna umhumihu mkubwa katika uwanja huu kuuzungushia uzio wa mabati, ili pindi ligi mbali mbali zinapofanyika kuweze kuwa na kiingilio ili fedha zitakazopatikaka ziweze kusukumu gurudumu ya kuendeleza michezo,”alisema Mchengerwa.

Aidha alibainisha kwamba wakati alipokuwa katika mchakato wa kampeni zake aliwaweza kuahidi kuleta mabadiliko chanya katika sekta ya michezo kuanzia ngazi zote z vijiji hata ngazi ya Wilaya ikiwemo sambamba na kuboresha viwanja ambavyo vipo katika jimbo lake la Rufiji.

Pia alisema katika ktimiza azma yake ya kufufua vipaji kwa vijana na  kuviendeleza endeleza anatarajia kuanzisha mashindano makubwa ya mchezo wa soka ambayo yatazishirikisha timu mbali mbali kutoka kata zote 13 zilizopo katika jimbo lake.

Katika hatua nyingine Mchengerwa aliomba Shirikisho la soka Tanzania (TFF) kuweka utaratibu wa kwenda kutembelea  timu zilizopo katika maeneo ya vijijina kwani kuna vijapi vingi ambavyo vinashindwa kuonekana kutokana na kutokupata sapoti ya kutosha hivyo kusababisha kukokosa wachezaji wazuri ambao wanatokea ngazi za chini.

“Hapa kwa hili pamoja na kuendeleza na juhudi za ngungu za kuendeleza vijaji vya wachezaji lakini TFF, ambao ndio wasimamizi wa mchezo huu wa soka kulianagalia suala hili kwa jicho la tatu, hususan kwa upande wa wachezaji wa ngazi za chini, kwani mimi nimeweza kubaini kuna wachezaji wengi wazuri sana ila changamoto wanajikuta wanakosa sapoti na kuwepo kw achangamoto ya viwanja,”alisema Mchengerwa.

Katika hatua nyingine aliongeza kwamba katika kukuza  sekta ya michezo atahakikisha kwamba kwa sasa anaweka program maalumu kwa kushirikiana na wadau mbali mbali wa mchezo wa soka ili kuweza kuwasaidia wachezaji wenye vipaji, sambamba na kuwapatia vifaa mbali mbali kwa ajili ya kuwasaidia waweze kufanya mazoezi.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...