THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

SERIKALI YADHAMIRIA KUTEKELEZA AHADI ZAKE

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, George Simbachawene amesema kuwa  Rais Magufuli amedhamiria kuwatumikia wananchi na kuhakikisha maendeleo yapatikani kwa Watanzania wote.

Akizungumza katika kipindi kipya cha "TUNATEKELEZA" kinachoandaliwa na Idara ya Habari-MAELEZO na TBC1 Waziri Simbachawene alisema kuwa serikali ipo kwa ajili ya kufanya kazi ya kuwatumikia wananchi katika kila sekta ili kutatua changamoto zinazowakabili.

“Kupitia falsafa yetu ya hapa kazi tu tutahakikisha tunawaletea wananchi maendeleo kutokana na ahadi zilizoaidiwa kutoka katika ilani 2015-2020 ya Chama Cha Mapinduzi kilicho na serikali.”

Alisisitiza kuwa Rais Magufuli ameamua kuleta mabadiliko ya kweli hapa nchini ambayo yanalenga kuwabana wabadhirifu wa mali za umma na kurejesha kurejesha nidhamu ya kazini jambo ambalo limeanza kuonekana katika Ofisi mbalimbali za umma.

Waziri huyo amewahakikishia wananchi  kuwa ahadi za maendeleo zilizotolewa na Serikali ya awamu ya tano zitatekelezwa kama ilivyopangwa kwani wanayo dhamira ya kweli ya kuwatumikia wananchi.

Alisema kuwa suala la kusimamiana kazini ni la kawaida na ni wajibu wa kila mtumishi hakikishe anatimiza wajibu wake katika nafasi aliyopewa ili aweze kutekeleza majukumu yake kwa ajili ya kurahisisha utendaji kazi wa serikali kwa kuweka uzalendo mbele.

Aliongeza kuwa ari na nidhamu ya utendaji kazi mikoani imebadilika na watu wanafanya kazi kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora,kwani baadhi ya watumishi wa Halmashauri walikuwa wanafanya kazi kwa mazoea.

Kuhusu watumishi hewa alisema kuwa serikali imeondoa watumishi 12,000 waliokua wananchukua mishahara bila kufanya kazi na kuomba wananchi kuunga mkono juhudi za serikali katika hatua wanazochukua.

“upangaji mzuri wa watumishi kwenye maeneo ya utoaji huduma kwa wananchi kwa maana ya Halmashauri utakuwa umekaa vizuri kwa asalimia kubwa hata kwa kuwapanga vizuri bila wafanyakazi hewa kuwepo”alifafanua Waziri Simbachawene

Alisema kuwa suala la wataalamu wa fani mbalimbali kupendelea kubaki mijini ni tabia na kukosa uzalendo kwani baadhi ya watumishi wanaopagiwa mikoani hawaripoti kutokana na mazingira jambo ambalo sio sahihi.

“hata huku mijini wanakokimbilia hakuna nyumba za watumishi basi imekuwa ni tabia tu ya watu kukosa uzalendo”alisema Simbachawene.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...