THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

WATU 283 WAJITOKEZA KUPIMA VVU/UKIMWI KWENYE MKESHA WA MWENGE WILAYANI IKUNGI

Na Mathias Canal, Singida

Jumla ya wakazi 283 wa Wilaya ya Ikungi, Mkoani Singida wakiwemo wanaume 71 na wanawake 83 sawa na asilimia 29% wamejitokeza kupima Virusi vya Ukimwi VVU ambapo wananchi wanne sawa na asilimia 1.4% kati yao ndio waliokutwa na maambukizi hayo ambapo wanaume ni wawili na wanawake ni wawili.

Mbio za Mwenge wa Uhuru kwenye mapambano dhidi ya UKIMWI zina ujumbe usemao Tanzania Bila Maamubukizi Mapya chini ya kauli mbiu ya "Unyanyapaa na vifo vitokanavyo na Ukimwi inawezekana" imekuwa ikiwahamasisha wananchi kujitokeza kwa wingi kupima afya zao ili kurahisishia serikali kujua hali ilivyo ya maambukizi kama inapungua ama inaongezeka ili kufahamu namna bora ya kuisaidia jamii kupunguza maambukizi hayo yasiyo kuwa na lazima.

Akitoa taarifa hiyo wakati akiwashukuru wananchi kwa kushiriki kwenye mkesha na shughuli nzima za Mwenge wa Uhuru tangu ulipowasili Wilayani hapo jana asubuhi Mkuu wa Wilaya ya Ikungi Mhe Miraji Jumanne Mtaturu amesema kuwa Watanzania wanaweza kuepuka vifo visivyo kuwa vya lazima pamoja kwa kupima na kuzifahamu afya zao kwa itakuwa rahisi kwa wao kupatiwa dawa za kufubaza makali ya Virusi vya Ukimwi jambo ambalo litawafanya kuishi muda mrefu kuliko kuishi na Virusi vya Ukimwi kwa kificho kwani ni hatari kwa mustakabali wa Maisha yao na kusababisha vifo vya haraka mara baada ya kuathirika.

Hata hivyo Dc Mtaturu ameutaja ugonjwa wa Maralia kuwa ni miongoni mwa magonjwa yanayowasumbua watu wengi katika Wilaya hiyo ambapo mwaka 2015/2016 ugonjwa huo uliongoza katika magonjwa kumi ndani ya Wilaya.

Alisema kuwa wastani wa vifo katika Wilaya ya Ikungi vilivyotokana na Maralia kwa Mwaka 2015/2016 ni watu 6 kwa upande wa watoto wenye umri chini ya miaka mitano, wenye umri zaidi ya miaka mitano ni wawili huku kwa upande wa wanawake kukiwa hakuna kifo kilichoripotiwa.

Sambamba na hayo pia alisema kuwa jumla ya wagonjwa 35,408 waliugua Malaria, kati yao watoto wenye umri chini ya miaka mitano ni 15,788 na wenye umri zaidi ya miaka mitano ni 19,620.

Naye Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa Ndugu George Jackson Mbijima amewashukuru wananchi kwa umoja wao kwa kujitokeza kwa wingi kwenye shughuli za Kukimbiza Mwenge huo kwani wameonyesha imani kubwa tena kwa vitendo na serikali ya awamu ya Tano yenye kauli mbiu ya Hapa Kazi Tu.

Mbijima alisema kuwa ni jambo la nadra sana kwa baadhi ya wananchi kujitokeza kupima kutokana na Jografia pamoja na dhana ya kuamini kuwa kujitokeza kupima ni kujiaibisha ama kurahisisha vifo kutokana na mawazo mara baada ya kifahamu afya zao.

Sambamba na hayo Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi CCM Wilaya ya Singida Hassan Tati akitoa salamu za Shukrani kwa niaba ya CCM amewapongeza wananchi kujitokeza kwa wingi kuunga mkono Mwenge wa uhuru kwani ni dhahiri kuwa wameonyesha kukiamini Chama Cha Mapinduzi CCM na serikali ya awamu ya tano kwa kuenzi Nembo ya Taifa.
Mkuu wa Wilaya ya Ikungi Mhe Miraji Jumanne Mtaturu akikimbia na baadhi ya watumishi wa Wilaya yake ishara ya kuukabidhi Mwenge wa uhuru Manispaa ya singida mara baada ya kumaliza mbio zake Wilayani Ikungi
Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi CCM Wilaya ya Ikungi Hassan Tati akizungumza wakati wa kuwashukuru wananchi kwa kujitokeza kupima Virusi Vya Ukimwi
Wananchi wa Manispaa ya Singida wakiusubiri Mwenge wa Uhuru kwa shauku kubwa muda mchache kabla ya kuwasili katika eneo lao ukitokea Wilaya ya Ikungi.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...