THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

Mafunzo ya Wajumbe wa Kamati ya Shule ya Msingi Uhelela Yapunguza Idadi ya Wanafunzi Watoro

Na Lilian Lundo - MAELEZO - Dodoma

Serikali kupitia Mpango wa Kuinua Ubora wa Elimu Tanzania (EQUIP-T) imefanikiwa kupunguza utoro katika Shule ya Msingi Uhelela iliyoko Wilayani Bahi mkoani Dodoma kupitia mafunzo ya usimamizi wa shule  wanayopewa wajumbe wa Kamati za Shule za Msingi Mkoani humo. 

Mwenyekiti wa Kamati ya Shule hiyo Isaya Chimela aliyasema hayo, Wilayani Bahi  wakati wa mahojiano na timu ya Mpango wa Kuinua Ubora wa Elimu ya Wilaya hiyo .

"Utoro wa wanafunzi hapa shuleni kwetu umepungua baada ya sisi wajumbe wa Kamati ya Shule kupatiwa mafunzo ya usimamizi wa shule kupitia EQUIP-T . Pia, tumeweka zamu za wajumbe kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi shuleni mara mbili kwa wiki, " alifafanua Chimela.

Aidha aliendelea kwa kusema kuwa ufuatiliaji wa karibu wa mahudhurio kwa wanafunzi wa shule hiyo ndiyo uliyopelekea kupungua kwa  kiwango cha utoro kwa wanafunzi hao.

Vile vile Kamati hiyo imekuwa ikiwaelimisha wazazi ambao watoto wao ni watoro, juu ya umuhimu wa elimu kwa watoto wao na namna ambavyo watoto hao watafanikiwa ikiwa watapata elimu.

Kutokana na elimu hiyo wazazi wamekuwa wakishirikiana na Kamati hiyo katika kufuatilia mahudhurio na maendeleo ya taaluma ya watoto wao. 

Kwa upande wake Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo Dankan Kamwela amesema kuwa shule hiyo imefanikiwa kupunguza utoro kutoka wanafunzi 127 (30%) kwa siku mwaka 2015 hadi wanafunzi 12 (8%) kwa siku mwaka 2016.