THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

TANZANIA NA UGANDA WASAINI MKATABA WA UTEKELEZAJI UJENZI WA BOMBA LA MAFUTA

Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo (wa Tatu kushoto mstari wa Mbele) na Waziri wa Nishati na Maendeleo ya Madini wa Uganda, Mhandisi Irene Muloni (wa Pili kushoto mstari wa mbele) wakitoka katika eneo la Chongoleani mkoani Tanga baada ya kukagua sehemu itakayojengwa hifadhi ya mafuta pamoja na gati itakayotumika kupakia mafuta kwenye Meli mbalimbali baada ya kusafirishwa na Bomba la Mafuta kutoka nchini Uganda.
-----------------------------------------
Serikali ya Tanzania na Uganda  kwa pamoja wamesaini mkataba wa makubaliano ya namna ya utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa  bomba la mafuta ghafi unaotarajiwa  kuanza hivi karibuni  kutoka Ziwa Albat mpaka bandari ya Tanga.
Mkataba huo umesainiwa mara baada ya kumalizika kwa kikao kilichodumu kwa siku tatu kati serikali ya Tanzania na Uganda kilichofanyika mkoani humo katika ukumbi wa hotel ya Tanga beach resort.
Makataba huo umesainiwa na waziri wa nishati na madini Profesa Sospeter Muhongo pamoja na waziri wa nishati na madini nchini Uganda Irene Muloni.
Akizungumza mara baada ya kusaini mkataba huo Waziri wa nishati na madini nchini Tanzania Sospeter Muhongo alisema mkataba huo umegusa maeneo mbali mbali muhimu ikiwemo upatikanaji wa ardhi ,ulinzi pamoja na uwekezaji.
profesa Muhongo alisema Serikali ya  pande zote mbili  inashirikiana kwa ukaribu katika kuhakikiasha mradi huo unakamilika kwa wakati na kuanza kufanya kazi ifikapo mwaka 2020.
"Mradi upo na kasi ya utekelezaji inatendeka lengo ni kuhakikisha ifikapo mwaka 2020 mradi umekamilika na hivyo basi kwa sasa ni wakati wa kila mtu kuwa tayari kwaajili ya mradi huu"alisema Muhongo
Kwa upande wake Waziri wa nishati na madini nchini Uganda Irene Muloni alisema amefurahi kuona namna ambavyo wananchi wa  nchi zote mbili walivyokuwa na shauku ya kuupokea mradi huo.
"Jana nimetembelea maeneo mbalimbali ya jiji la Tanga ikiwemo bandari pamoja sehemu ambayo bomba la mafuta litapita na nimeona ni jinsi gani wananchi wameufurahia mradi huu hivyo ni wakati sasa wa kufanya kazi na wananchi wa Tanzania na Uganda wajiandae"alisema Muloni


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...