THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

Tembo wasababisha njaa wilayani Bunda

Na. Immaculate Makilika- MAELEZO

Wilaya ya Bunda, mkoani Mara iko katika hatari ya kukumbwa njaa kufuatia tembo kuvamia vijiji mbalimbali na kula mazao yaliyopo mashambani pamoja na yaliyohifadhiwa katika vihenge.

Akizungumza na mwandishi wa habari hii kwa njia ya simu leo, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji wa Bunda, mkoani Mara, Bi. Janeth Mayanja alisema kuwa tembo wamekuwa wakivamia mashamba na kula mazao yaliyohifadhiwa kwenye vihenge katika vijiji vya Kunzungu, Nyatwali, Tamau, Serengeti, Kinyambwiga, Balili na Mihale kiasi ambacho kinaweza kusababisha njaa katika katika vijiji hivyo.

“Kwa takwimu za mwezi huu tu zaidi ya wakulima 30 mashamba yao yamevamiwa na mazao yao yameliwa na tembo, hivyo ninaiomba Wizara ya Maliasili na Utalii ichukue hatua za haraka kukabiliana na changamoto hii” alisema Bi. Mayanja.

Ameongeza kuwa, mwaka 2012 tembo walivamia vijiji jirani ndani ya Wilaya ya Bunda kwa upande wa kusini wa hifadhi ya Taifa ya Serengeti ambapo waliharibu mazao kadhaa yaliyokuwemo mashambani na kwenye vihenge, hata hivyo taarifa zilipelekwa katika wizara ya Maliasili na Utalii kwa lengo la kufanya tathimini ili kuwalipa fidia wakulima walioharibiwa mazao yao, hata hivyo fidia haikupatikana kwa wakati kitu ambacho kilisababisha tatizo la njaa katika maeneo hayo.

Bi. Mayanja ameiomba wizara husika ifanye utafiti wa kina kujua ni kwa nini miaka ya hivi karibuni tembo wamekuwa wakivamia kwa wingi katika vijiji vya wilayani Bunda ikiwa ni katika kupatia ufumbuzi tatizo hilo.Mazao yaliyoliwa na tembo katika vijiji hivyo ni pamoja na mihogo, mahindi, mtama na mpunga.
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Bunda (kulia) Bi. Janeth Mayanja akiangalia moja ya kihenge kilichokua kimehifadhi mazao ambayo yameshambuliwa na tembo katika kijiji cha Tamau kilichopo katika Halmashauri ya Mji wa Bunda, mkoani Mara.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...