THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

RC GAMBO ABAINI UBADHIRIFU MACHINJIO YA MANYARA RANCH,ZAIDI YA SHILINGI MILIONI 448.9 ZATAFUNWA

Nteghenjwa Hosseah, Monduli

Mkuu wa Mkoa wa Arusha,Mrisho Gambo ameiagiza Taasisi ya Kuzuia na kupambana na Rushwa Mkoani Arusha{TAKUKURU} kuhakikisha inawakamata na kuwafikisha mahakamani wale wote waliokula fedha zaidi ya shilingi milioni 448.9 za maradi wa machinjio uliopo ndani ya shamba la Manyara Ranch lililopo wilayani Monduli Mkoani Arusha.

Gambo alisema hayo mara baada ya kutembelea machinjio hayo ya kisasa yaliyopo ndani ya shamba hilo la ekari 44,930 na kuelezwa kuwa mradi huo ulianza mwaka 2009 na hadi sasa ulikuwa haujamalizika.

Alisema inasikitisha kuona mradi toka mwaka 2009 zaidi ya miaka saba haujakamilika pamoja na kwamba fedha zaidi ya shilingi milioni 448.9 zilitolewa ikiwa ni gharama za ujenzi na ujenzi wa jengo la machinjio uligharimu zaidi ya shilingi milioni 223.5 na ununuzi wa vifaa vingine vya kisasa kwa ajili ya machinjio zilitolewa zaidi ya shilingi milioni 225.4

Mkuu huyo alisema kuwa fedha zimetolewa na wafadhili ambao ni USAID kupitia shirika la African Wildlife Foundation{AWF} lakini zimeliwa na wajanja na mradi ukwama kufanya kazi kwa miaka hiyo yote na wahusika wako na wengine wako wizara ya mifugo na kilimo hilo halitavumiliwa kamwe lazima hatua zichukuliwe haraka.

Alisema TAKUKURU inapaswa kuchukua hatua kwa kuwasaka wale wote waliohusika kukwamisha mradi huu kwa kutafuna fedha hizo na kukamatwa na kufikishwa katika vyombo vya dola kujibu mashitaka. ‘’Haiwezekani watu wanakula fedha za wafadhili ambao wana nina nzuri na nchi halafu tunawaacha hilo sio kwa serikali hii ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais Dkt John Magufuli’’

‘’Lazima wale wote waliokula fedha za wafadhili wanapaswa kukamatwa mara moja na hiyo nawaachia TAKUKURU ndani ya siku chache zijazo nahitaji majibu kuwa wamekamatwa na kufikishwa mahakamani kujibu mashitaka yao’’ alisema Gambo

Meneja wa AWF, Fidelis Ole Kashe alisema lengo la kujengwa kwa machinjio katika shamba hilo ni pamoja na kupanuaa wigo wa vyazo vya mapato yanayotokana na kuuza mifugo na nyama iliyo bora katika kiwanda hicho na kutoza ushuru wa pango kutoka kwa mwekezaji atayefanikiwa kuendesha machinjio hayo.

Sambamba na hilo Kashe alisema kuwa kiwanda hicho cha machinjio kitatoa soko la kuuza mifugo na nyama katika vijiji vinavyozunguka machinjio na pia ajira itatolewa kw wananchi ikiweka kipaumbele kwa jamii zilizo jirani na machinjio hayo.

Kashe alisema kuwa mapungufu yaliyopo katika mradi huo ni pamoja na kutolewa fedha nyingi lakini hadi sasa mradi huo kushindwa kukamilika, kukosekana kwa mwekezaji,vifaa vilivyotumika kujenga havina ubora, mradi haukuwekewa mipango endelevu na wafadhili kusitisha kutoa fedha tena kumalizia mradi huo wakati fedha zilizotolewa hazina maelezo zilitumikaje. 
    Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. Mrisho Gambo(katikati) akiwasili kwenye Machinjio ya Manyara Ranch kukagua mradi huo uliopata fedha za wafadhili zaidi ya Tsh Mil 400. 
     Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. Mrisho Gambo(kati mbele)  akipokea taarifa ya Machinjio ya Manyara Ranch toka kwa Meneja wa AWF Ndg. Fidelisi Ole Kashe(mbele)
  Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. Mrisho Gambo (pili kuhsoto) akitoa maelekezo kwa viongozi wa Wilaya ya Monduli baada ya kubaini ubadhirifu wa Fedha katika wa Mradi wa Machinjio.
     Huu ndio muonekano wa Machinjio ya mManyara Ranch.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...