THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

SIDO kuufanyia mabadiliko muundo wake

KATIKA jitihada za kujiweka katika nafasi nzuri ya kuwaandaa na kuwajengea uwezo wazalishaji wa viwanda wadogo na wakati, Shirika la kuhudumia Viwanda Vidogo nchini (SIDO),limepanga kuufanyia mabadiliko kimuundo shirika hilo ili kukidhi mahitaji wadau wake.

Mkurugenzi Mkuu, Profesa Sylvester Mpanduji amewaambia waandishi wa habari hivi karibuni jijini Dar es Salaam kuwa mabadiliko hayo ya muundo yataweka mkazo zaidi juu ya kuimarisha viwanda na kuongeza uwekezaji.

“Mabadiliko haya ya kimuundo yatasaidia sana kutambua mahitaji ya wadau wetu,” alisema Prof.Mpanduji na kuongeza kuwa uhamasishaji wa viwanda na uwekezaji utasaidia mafanikio ya ajenda ya serikali ya awamu ya tano wa kuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda.

Prof. Mpanduji ambaye pia ni mhandisi, amesema watanzania na wajasiriamali wadogo na wakati wana mategemeo makubwa ya kuona SIDO imara yenye ufanisi na uwezo wa kuwahudumia wadau wake.

“Kutakuwa na mabadiliko makubwa ukilinganisha tulivyozoea utendaji wetu wa kufanya kazi. Tutatakiwa kwenda kuwafuata wazalishaji,kuwasikiliza na kuwasaidia huko,” alisema na kusisitiza kuwa ni lazima watu wabadilike kifikra pia. 

Kwa mujibu wa Mkurugenzi huyo Mkuu, mchango wa SIDO katika kufanya Tanzania nchi ya viwanda ni mkubwa na utaweza kupimwa kwa kuimarisha zaidi viwanda, kuongeza ajira zaidi pamoja na kuchangia mapato ya serikali.

“Nasikia fahari kusema kwamba shirika lina ofisi zake karibu kila mkoa Tanzania Bara isipokuwa katika mikoa ya Simiyu na Songwe,” alisema Prof. Mpanduji.

Alisema SIDO ina mchango mkubwa sana wa kufanya katika kuhakikisha azma ya serikali kuifanya nchi inakuwa ya viwanda inatimia.“Tunaunga mkono kwa vitendo dhamira ya serikali ya Awamu ya Tano yakuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda na SIDO kwa kushirikiana na wadau wake tutafanya kila liwezekalo kufikia azma hiyo,” alisisitiza.

Lengo kubwa la SIDO ni kukuza viwanda vidogo vidogo nchini na kuchangia kupunguza umaskini,kukuza ajira, maendeleo ya biashara na kuchangia maendeleo ya uchumi kwa kuongeza kipato.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...