THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

Shindano la ushairi la Meya wa jiji kuanza Desemba 10

Na Christina Mwagala, Dar es Salaam

MASHINDANO ya pili ya tuzo ya Mstahiki Meya wa jiji la Dar es Salaam Isaya Mwita la uandishi wa ushairi linatarajiwa kuanza Desemba 10 hadi 13 mwaka huu katika viwanja vya Karimjee.

Mratibu wa mashindani hayo Chatta Michael amesema lengo la mashindano hayo ni kutoa fursa kwa washiriki wa Kiswahili kushiriki katika kutafakari hali na maendeleo ya jiji kwa kutumia sanaa yao.

Amesema kwamba mbali na hilo, pia ni kuienzi historia ya jiji sambamba na kutambua mchango wa meya wa kwanza Mwafrika hayati Sheikh Kaluta Amri Abeid ambaye enzi zauhai wake alikuwa mshairi.

“ Mashindano haya tunawapa fursa pia ,kuijadili Dar es Salaam hali na mstakabali wa jiji lao na hivyo kuchangia katika kuhamasisha maendeleo ya jiji hili,na lugha ya kiswahili.

“ Kufufua sanaa ndani ya jiji, ili litumike kwa burudani ,elimu na maendeleo ya wakazi wote wa hapa, kuendeleza vipaji vya washairi wakongwe sambamba na kuibua vipaji vya washairi vijana ambao watakuwa ni wapya” amesema Chatta.

Aidha amefafanua kuwa mashindano hayo yataanza Desemba 19 hadi 20 mwaka huu, ambapo washindi wata tangazwa na hivyo mshindi wa kwanza atapatiwa shilingi 500,000, wapili shilingi 300,000, huku washindi nane wakipatiwa zawadi ya shilingi 100,000 kila mmoja.

Alisema mada kuu katika ushairi huo ni “Jiji la Dar es Salaam” ambapo mshairi atatakiwa kujadili mada ndogo inayohusiana na mada kuu, ikiwemo historia ya jiji, jiografia, utamaduni ,uchumi, mazingira ,sanaa na lugha .

Mbali na hivyo alieleza changamoto zilizopo katika jiji ,raha na karaha ,maendeleo wananchi wanaoishi katika jiji hili ambapo kila shairi litatakiwa kuzungumzia mada ndogo tofauti.

Hata hivyo mashindano hayo hufanyika kila mwaka ambapo mwaka huu yalifanyika Julai na kushirikisha washiriki 20 ambao washindi wa kwanza walipatiwa zawadi ya shilingi 500,000.