THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

CHANGAMOTO YA UKOSEFU WA DARAJA YAWAKUMBA WANANCHI WILAYA YA ILEMELA

Na Zephania Mandia, Mwanza

Wananchi wanaoishi katika Kata ya Nyasaka a,b,na c, Wilaya ya Ilemela Mkoani Mwanza, wanakabiliwa na changamoto kubwa ya ukosefu wa kivukio yaani daraja katika Mto Nyakurunduma ambao unatiririsha maji katika Ziwa Victoria jijini Mwanza.

Wananchi hao Wamesema tatizo hilo limekua kero kubwa ya miaka mingi kwani mvua zikinyesha mto huo hufurika kiasi cha kusababisha wananchi kushindwa kuvuka mto huo mara kwa mara na wakati mwingine kwa Wanafunzi kupitwa na masomo, imeelezwa kuwa hivi karibuni wanafunzi watatu na madereva wawili wa pikipiki walisombwa na maji wakati wakivuka katika mto huo na kupoteza maisha.

aidha wananchi hao wamesema walipofikisha taarifa kwa Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilemela, aliwahakikishia tatizo hilo lingefanyiwa kazi baada ya mvua kupungua lakini hadi sasa hakuna kilichofanyika badala yake wananchi hao wamelazimika kujenga daraja la miti ili wapate sehemu ya kuvukia kwani muda wowote mvua zinaweza kuanza tena. 
 Muonekano wa Daraja hilo lililojengwa na Mwananchi wa Kata ya Nyasaka a,b,na c, Wilaya ya Ilemela Mkoani Mwanza.
 Watoto wakivuka.


Hoja moja imeshachangiwa mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    Hapa daraja la uhakika linatakiwa liwe la chuma, mbao au sementi.