THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

SERIKALI YAPIGA MARUFUKU KUAGIZA NJE MAKAA YA MAWE, JASI

Baadhi ya wazalishaji, wanunuzi na wafanyabiashara wa madini ya jasi na makaa ya mawe wakijisajili kabla ya kuanza kwa mkutano ulioongozwa na Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Dkt Medard Kalemani hivi karibuni katika Ofisi za Wizara jijini Dar es Salaam.
Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Dkt Medard Kalemani (katikati) akizungumza na wazalishaji, wanunuzi na wafanyabiashara wa madini ya jasi na makaa ya mawe hivi karibuni katika Ofisi za Wizara jijini Dar es Salaam.
Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Dkt Medard Kalemani akizungumza mbele ya waandishi wa habari, katika mkutano uliowakutanisha wazalishaji, wanunuzi na wafanyabiashara wa madini ya jasi na makaa ya mawe (hawapo pichani) hivi karibuni katika Ofisi za Wizara jijini Dar es Salaam. Kulia ni Naibu Katibu Mkuu anayeshughulikia Madini, Profesa James Mdoe.

Na Veronica Simba

Serikali imepiga marufuku wawekezaji nchini kuagiza makaa ya mawe na madini ya jasi kutoka nje kwa ajili ya matumizi ya viwanda badala yake imewataka wanunue madini hayo kutoka kwa wazalishaji wa ndani.

Akizungumza hivi karibuni mbele ya waandishi wa habari katika mkutano uliowajumuisha wazalishaji, wanunuzi na wafanyabiashara wa madini ya jasi na makaa ya mawe; Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Dkt Medard Kalemani alisema hakuna sababu ya madini hayo kuagizwa kutoka nje ya nchi kwani ipo hazina ya kutosha nchini.

Katika Mkutano huo uliofanyika Makao Makuu ya Wizara ya Nishati na Madini jijini Dar es Salaam, Dkt Kalemani alibainisha kuwa kwa upande wa makaa ya mawe, hazina iliyopo nchini kwa sasa ni zaidi ya tani milioni 5. “Madini hayo hayajachimbwa na tunataka wachimbaji wadogo na wakubwa waje wayachimbe.”

BOFYA HAPA KUSOMA ZAIDI