THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

WADAU WA HABARI WAIPONGEZA SERIKALI KWA KUONDOA SHERIA YA MAGAZETI YA 1976.

Na Anthony John, Globu ya jamii.
Mwenyekiti wa Jukwaa la Wanahabari,Theophil Makunga ameipongeza Serikali kwa niaba ya wanahabari kwa kuanza mchakato kuondoa Sheria ya Magazeti ya mwaka1976 kwani Sheria hiyo amedai ilikuwa inawabana wanahabari. Pia akifafanua kuwa,serikali imeanza mchakato wa kubadilisha Sheria  hiyo ya Magazeti iliyo kuwepo kwa Miaka 40 tangu ianze kutumika,hivyo alisema Sheria itakayo anzishwa itafanya kazi kwa muda mrefu kwa Miaka 40 hadi 50.
Serikali imesikiliza kilio cha wanahabari na imeanza mchakato wa kubadilisha hiyo Sheria,sasa kwa sababu hiyo kama alivyosema katibu ni kwamba Sheria hiyo imekaa kwa muda wa Miaka 40 kwa hivyo hata mpya itakayotugwa sasa itakaa Miaka 40 hadi 50 inayokuja.
Hivyo Hivyo,Katibu Mkuu wa Jukwaa la wanahabari Neville Meena amesema watapata maoni ya wadau mbali mbali wa Habari kupitia klabu za waandishi wa habari watakao kwenda kuwaeleza maudhui yaliyomo ndani ya Sheria yenyewe ilikupata maoni yao wenyewe vila kuwashawishi.
"Maana yake tukienda kufanya uchambuzi watachukua maoni yetu kama maoni yao, hata hivyo tumekuwa tukipokea lawama nyingi kutoka kwa waandishi kutokushiriki na wakati wao ndio wako kwenye vyombo vya Habari" hayo,"amesema  Meena. 
Mwenyekiti wa Jukwaa la Wanahabari Bw. Theophil Makunga akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) juu ya kuipongeza Serikali kwa niaba ya wanahabari kwa kuanza mchakato wa kuondoa Sheria ya Magazeti ya mwaka1976 kwani Sheria hiyo ilikuwa inawabana wanahabari leo jijini Dar es Salaam. Kulia ni Katibu Mkuu wa Jukwaa la Wanahabari, Bw. Neville Meena.