THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

HESLB, Chuo Kikuu Marian kuimarisha ushirikiano

Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Abdul-Razaq Badru akizungumza na uongozi wa Chuo Kikuu Kishiriki cha Marian mjini Bagamoyo jana (Jumanne, Okt 4, 2016). Kushoto kwake ni Mkuu wa Chuo hicho Prof. Peter Msolla.

Na Mwandishi Wetu, Bagamoyo
BODI ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) na Chuo Kikuu cha Kishiriki cha Marian (MARUCO) kilichopo wilayani Bagamoyo mkoani Pwani zimekubaliana kuimarisha ushirikiano kwa kila mmoja kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi.

Akizungumza katika ziara fupi ya kujitambulisha na kubadilishana mawazo chuoni hapo jana (Jumanne, Oktoba 4, 2016), Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Bw. Abdul-Razaq Badru amesema Bodi ya Mikopo inategemea ushirikiano mkubwa kutoka kwa wadau wake, vikiwemo vyuo vya elimu ya juu, ili kuongeza ufanisi katika utekelezaji wa majukumu yake.

“Tunafanya jitihada za kuongeza ufanisi katika Bodi na ili hili lifanikiwe, tunategemea ushirikiano mkubwa kutoka kwa wadau wetu mkiwemo ninyi waendeshaji wa vyuo vikuu,” amesema Bw. Badru katika mkutano uliohudhuriwa na viongozi mbalimbali wa chuo hicho wakiongozwa na Mkuu wake Prof. Peter Msolla.

Kwa upande wake, Prof. Msolla alimhakikishia Bw. Badru na Serikali kwa ujumla kuwa chuo chake kitaendelea kuimarisha ushirikiano uliopo kati ya Bodi na Chuo Kikuu Kishiriki cha Marian kwa kutekeleza wajibu wake kwa wakati na ufanisi.

Awali akiongea katika mkutano huo, Prof. Msolla alisema chuo hicho kilipata usajili kutoka Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) mwezi Aprili mwaka jana (2015) na kuzinduliwa na Rais Mstaafu Dkt. Jakaya Kikwete mwezi Mei mwaka jana (2015) na kupokea wanafunzi 421 katika mwaka wake wa kwanza wa masomo. 

Kwa mujibu wa Prof. Msolla, chuo hicho kimejikita katika ufundishaji wa kozi tatu za masomo ya sayansi na hisabati ambayo wataalamu wake wanahitajika sana nchini kote. Kozi hizo ni pamoja na Shahada ya Kwanza ya Sayansi ya Ualimu (BSc. Edu), Shahada ya Kwanza ya Sayansi ya Ualimu wa Hisabati na Takwimu (BSc. Maths & Statistics); na Shahada ya Kwanza ya Sayansi ya Kompyuta (BSc. Computer).

Chuo Kikuu Kishiriki cha Marian (MARUCO), ambacho ni sehemu ya Chuo Kikuu cha Mtakatifu Agustino(SAUT), kinatarajia kuanza mwaka huu (2016/2017) wa masomo tarehe 17 Oktoba, 2016.