THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

MWANAFUNZI ALIEKAMATWA KWA TUHUMA ZA UCHOCHEZI ACHIWA ARUSHA.



Na Mahmoud Ahmad Arusha.
MAHAKAMA ya hakimu mkazi Arusha imemwachia huru mwanafunzi wa mwaka wa tatu katika chuo cha Maendeleo ya Jamii Tengeru(CDTI),Allan Mbando baada ya kumwona hana hatia katika kesi ya tuhuma za kufanya uchochezi kupitia mtandao wa kijamii wa Facebook.

Mbando,alikamatwa hivi karibuni na jeshi la polisi mkoani Arusha na kisha kufikishwa mbele ya mahakama hiyo kwa kosa la kusambaza ujumbe kupitia Facebook uliosema kuwa”Mwamunyange pindua nchi haiwezekani wote wawe nje ,halafu hakuna aliyepewa mamlaka ya kukalia kile kiti”.

Akitoa hukumu hiyo jana hakimu mkazi wa mahakama hiyo,Augustine Rwizile alisema kuwa mahakama imemwachia huru mtuhumiwa huyo baada ya upande wa mashtaka kushindwa kuthibitisha shtaka dhidi yake pasipo kuacha shaka yoyote.

Hakimu alisema licha ya kumwachia huru,upande ambao haujaridhika unaweza kukata rufaa.

Mbele ya pande zote hakimu huyo alisema kwamba mahakama imemwachia huru mtuhumiwa huyo kwa kuwa ushahidi uliowasilishwa na upande wa jamhuri hautoshi kumtia hatiani mtuhumiwa huyo na pia hakuna jambo lolote lenye nia ovu katika ujumbe uliosambazwa na mtuhumiwa kwa lengo la kufanya uchochezi.

Hakimu Rwizile alisema kwamba ujumbe uliosambazwa na mtuhumiwa huo haukuwa na umuhimu wowote kwa kuwa haujaelezea Mwamunyange ni nani lakini pia haujataja nchi husika ambayo ililengwa kupinduliwa.

Hakimu huyo aliiambia mahakama hiyo ya kwamba mtuhumiwa huyo ambaye alikuwa akiwakilishwa na wakili wa kujitegemea mkoani hapa ,Moses Mahuna ameachiwa huru na mahakama hiyo kwa kuwa ushahidi uliowasilishwa mbele ya mahakama hauthibitishi ujumbe uliosambazwa mitandaoni ulitoka kwa mtuhumiwa huyo.

“Kwanza ujumbe hauonyeshi ni nani huyo Mwamunyange,pili haujataja nchi inayodaiwa kutaka kupinduliwa lakini tatu ujumbe hauonyeshi jambo lolote la msingi lenye mahusiano ya kisiasa katika taifa linalodaiwa kupotoshwa”alisema hakimu huyo.