THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

NEC kifikisha elimu ya mpiga kura hadi vijijini


Na Hussein Makame, NEC

Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imesema itafikisha Elimu ya Mpiga Kura mpaka katika ngazi ya vijiji ili kuhakikisha wananachi wanaoishi vijijini wanapata elimu hiyo.

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi wa Uchaguzi wa NEC Bw. Kailima Ramadhani wakati akitoa Elimu ya Mpiga kura kupitia kipindi cha Hot Mix cha televisheni ya Afrika Mashariki (EATV) juzi usiku.

Bw. Kailima alikuwa akijibu swali la mtazamaji wa kipindi hicho aliyetambulika kwa jina moja la Jumanne, aliyeiomba Tume iwe na wafanyakazi wengi kwani Elimu ya Mpiga kura inahitaji kufika hadi vijijini.

Msikilizaji huyo alisema Elimu hiyo ni muhimu kwani hata mwananchi wa kijijini anaihitaji kwa kuwa anahusika katika kuchagua viongozi kwenye chaguzi mbalimbali nchini. Akijibu swali la mtazamaji huyo, Bw. Kailima alisema moja ya mikakati ya NEC kuwafikia wapiga kura kwa sasa, ni kuwatumia wenyeviti wa vijiji na tayari imeshaandika barua Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kuiomba iiwezeshe Tume kutekeleza hilo.

Alisema Tume imeiomba TAMISEMI iipatie ratiba za mikutano ya kamati za halmashauri za mikoa, Wilaya na kamati za maendeleo za kata ambazo wajumbe wake ni wenyeviti wa mikutano mikuu ya vijiji ambao ni wenyeviti wa vijiji. “Kamati ya Halmashauri ya mkoa inakusanya watu wengi pale kwenye mkoa, tunataka tukawaelimishe pale.Katika mkutano mkuu wa kijiji mjumbe wake ni kila mwananchi mwenye umri wa miaka 18, kwa hiyo tutafika mpaka kwenye ngazi ile ya chini” alisisitiza Bw. Kailima na kuongoeza kuwa:

“Tuwaombe tu kwamba wakisikia Tume ipo kwenye mkutano wa kijiji kabla hawajaanza mkutamo wao, basi waje tuwasikilize.Lakini pia tutawafuata viongozi wa dini tuweze kutoa elimu ya mpiga kura”. Alibainisha kuwa kupatia viongozi wa dini, Tume itawaomba wanapojumuika kwa ajili ya ibada zao kwenye makanisa au misikiti waialike NEC iwaelimishe waumini wao kuhusu elimu ya mpiga kura.

“Kwa hiyo tutakwenda katika kila kona taratibu hadi kufikia mwaka 2020, Mungu akituweka hai nchi itabadilika na mwananchi atafahamu utaratibu mzima wa kuandikisha wapiga kura, kupiga kura na shughuli za Tume.” alisema Bw. Kailima. Alifafanua kuwa miakakati hiyo ikifanikiwa kutekelezwa itapunguza kwa kiwango kikubwa upotoshaji unaofanywa kuhusu mchakato wa Uchaguzi kwani wananchi watakuwa wanafahamu majukumu ya NEC na majukumu ya kwenye Uchaguzi.

Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) inatekeleza mikakati wa kutoa Elimu ya Mpiga nchi nzima na sasa inashiriki kwenye Wiki ya Vijana, Sherehe za Uzimaji wa Mwenge wa Uhuru na Kumbukumbu ya Kifo cha Mwalimu. Julias Nyerere mkoani Simiyu. Hivyo Bw. Kailima aliwataka wananchi wafike kwenye banda la NEC kwenye uwanja wa Halmashauri ya Bariadi zinapofanyika shughuli hizo ili kuapata Elimu ya Mpiga kura inayotolewa.