THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

UONGOZI HANDENI WAKUTANA NA WANANCHI KUWAPA ELIMU YA KUACHA KUVAMIA MAENEO YA WAWEKEZAJI WALIOMILIKISHWA KISHERIA

Mkuu wa Wilaya ya Handeni Mh. Godwin Gondwe akiambatana na kamati ya ulinzi na usalama na wataalamu mbalimbali wa Halmashauri pamoja na wawekezaji wa shamba la mkonge la Kwamgwe Kampuni ya AMC LTD wamefanya ziara na kuongea na wananchi wa Vjiji vya Bondo na Majanini namna ya kuachia maeneo ambayo wananchi hao wamevamia katika shamba hilo kwa kufanya makazi na kulima mazao ya kudumu hali iliyopelekea muwekezaji huyo kushindwa kuendelea na shughuli zake.

Akizungumza na wananchi mwakilishi wa Mkurugenzi bodi ya mkonge Bw.Fredrick Sospeter alisema shamba hilo ni mali ya kampuni ya AMC LTD ambayo walinunua toka 2002 baaada ya CRDB BANK kutangaza kuuza eneo hilo kwa kile kilichodaiwa kuwa mwekezaji wa awali aliyejulikana kwa jina la CHAVDA kushindwa kurejesha fedha za mkopo alizokuwa akidaiwa na hivyo kuamua kuliuza shamba hilo ili kufidia deni alilokua akidaiwa.
BW. Fredrick alisema kuwa awali serikali ilipanga kutoa ekari 500 kwa wanachi waliovamia ili wapate eneo la kulima na kuacha eneo la mwekezaji wazi ili kuruhusu shughuli za mwekezaji kuendelea. 
Dhamana hiyo imechukuliwa na mwekezaji AMC kugawa ekari 500 ambapo ekari 200 zitagawiwa kwa wananchi wa kijiji cha Bondo na ekari 300kijiji cha majanini. Ilielezwa kuwa watakao gaiwa watakuwa ni wale waliovamia na kukaa kwa muda mrefu. 
Mgao huo utakua pembezoni mwa Kijiji ambapo kimeishia na kwamba maeneo ya kulima yatakua ndani ya Kijiji husika.
Wananchi wanaolima mazao ya kudumu utaratibu utawekwa ili kuwawezesha wananchi hao kuvuna mazao yao na hatimaye kutoa mazao yao shambani humo, aidha wananchi ambao wanadai viinua mgongo vyao serikali inapanga utaratibu wa namna ya kuwalipa.
Mkuu wa wilaya Mh. Godwin Gondwe aliwaeleza wananchi kuwa watu watakaopewa ardhi hiyo wanafahamika kwani orodha yao ilikwisha andaliwasiku za nyuma. Pia aliwawaondoa wasiwasi wananchi kwamba shule, nyumba za ibada na zahanati ambazo tayari wamezijenga zitaendelea kutumika bila kuharibiwa kwa namna yoyote ile. 
Wananchi ambao wanaishi kwenye nyumba za mkonge wataendelea kuishi pia ila wasijenge nyingine, aliwaonya viongozi au mwanachi yeyote ambaye atathubutu kuuza eneo ambalo mwekezaji atalitoa kwaajili ya kilimo kwa wakazi wa vijiji hivyo atachukuliwa hatua za kisheria maramoja kwani serikali ya awamu ya tano inasimamia sheria na haki kwa kila mtu na hivyo wasiwe na wazo la kuuza eneo lolote.
Wawekezaji wa AMC Ltd na viongozi kutoka halmashauri wakisoma ramani ya eneo la shamba la mkonge la kwamgwe.
Mkuu wa wilaya ya Handeni Mh. Godwin Gondwe akizungumza na wananchi wa vijiji vya bondo na majanini  kata ya kwamgwe.

Mkurugenzi mtendaji  Bw. William  Makufwe  akizungumza na wananchi wa vijiji vya bondo na majanini kata ya kwamgwe.
Mwanasheria wa halmashauri ya wilaya ya handeni  Bw. Mangesho akiwaeleza wananchi kuwa kukaa muda mrefu sehemu haimaniishi ndio mtu anakua na umiliki halali wa eneo.