THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

YANGA YAOMBA KUTUMIA UWANJA WA AMANI ZANZIBAR.

UONGOZI wa klabu ya Yanga umetuma barua ya maomb kwa Wizara ya Habari, Utamaduni na Michezo Visiwani Zanzibar kuomba kutumia  Uwanja wa Amani kwa ajili ya michuano yao mbalimbali na kuutumia kama uwanja wao wao wa Nyumbani.
Na Zainabu Nyamka, Globu ya Jamii.

HATUA hiyo imekuja baada ya Serikali kuzifunia timu za Yanga na Simba kutumia Uwanja wa Taifa kutokana na vurugu zilizotokea Oktoba 01 kwenye mechi ya Ligi kuu ya Vodacom timu hizo zilipokutana na kusababisha kungolewa kwa viti na kuvunjwa kwa geti la kuingilia na mashabiki wa pande zote mbili.

Klabu ya Yanga imeandika barua hiyo na tayari imeshapokelewa na uongozi wa  Wizara husika visiwani Zanzibar, umeomba kutumia Uwanja huo kwa ajili ya mechi za ligi kuu na hata michuano ya Kimataifa itakapoanza.

Katibu mkuu wa ZFA Khasim Haji Salum amesema kwamba kwa upande wao kama uongozi  umekubaliana na jambo hilo lakini maamuzi kamili ya kuruhusiwa uwanja huo ni jukumu la Serikali ambao wao ndio wenye mamlaka kamili.

Kaimu Katibu Mkuu wa Yanga, Baraka Deusdedit amesema wametuma barua tayari na wana imani kuwa majibu watayapata kwa kuda muafaka kabisa kwani kuanzia wiki ijayo ligi  taendelea tena na wanataka kutumia Uwanja huo na benchi la ufundi limeridhia kutokana na hali halisi ya Uwanja ulivyo.

Kutokana na maombi hayo, katika Kanuni za ligi kuu Shirikisho la Mpira wa Miguu Nchini TFF limeweka wazi kanuni za ligi , “endapo timu yoyote haina uwanja wa nyumbani unaofaa kwa mchezo wa ligi kuu inaweza kuchagua uwanja mwingine katika mji au mkoa  jirani mkoa  wa timu husika ndani tya Tanzania bara ilimradi uwanja uwe na sifa zinazokubalika na uthibitishwe au kuidinishwa na TFF, baada ya uteuzi wa uwanja timu haitaruhusiwa kubadilisha uwanja  huo kinyume na sababu za kikanuni”.