THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

Masogange atakiwa kuheshimu masharti ya mahakama

Na Karama Kenyunko, Blogu ya jamii.

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imeelezwa kuwa upelelezi katika kesi ya matumizi ya dawa za kulevya inayomkabili msanii Agnes Gerald Waya maarufu kama Deal ama Masogange (28) bado haujakamilika.

Kesi hiyo imekuja leo kwa ajili ya kutajwa mbele ya Hakimu Mkazi Wilbard Mashauru lakini wakati ikiahirishwa mshtakiwa Masogange alikuwa hajawasili mahakamani hapo. "mheshimiwa kesi leo imekuja kwa ajili ya kutajwa, upelelezi bado haujakamilika na mshtakiwa hayupo" amesena wakili wa Serikali, Adolf Mkini

Kabla mahakama haijasema kitu,  wakili wa Masogange, Nictogen Itege aliwasilisha udhuru mahakamani hapo juu ya mteja wake kutokuwepo.

"Mheshimiwa hakimu, naomba udhuru, mshtakiwa yuko njiani anakuja mahakamani lakini amekwama kwenye Foleni Jangwani, tumekuja kwa njia tofauti" amesema Wakili Itege.

Hata hivyo, Hakimu Mashauri alimtaka mshtakiwa kuheshimu masharti ya mahakama na kesi hiyo imeahirishwa hadi Aprili 20, mwaka huu.

Masogange anakabiliwa na mashtaka mawili ya kutumia dawa za kulevya aina ya Heroin na Oxazepam. Anadaiwa kufanya makosa hayo chini ya kifungu cha 18 (a) cha sheria ya kupambana na dawa za kulevya namba 5 ya mwaka 2015.

Masogange anadaiwa kuwa kati ya Februari 7 na 14,2017 katika maeneo yasiyojulikana ndani ya jiji la Dar es Salaam  alitumia dawa za kulevya aina ya Heroin (Diacety Imophine).

Anadaiwa kuwa kati ya Februari 7 na 14,2017  alitumia dawa za kulevya aina ya Oxazepam.

Masogange yupo nje kwa dhamana ya kuwa na  wadhamini wawili wanaoaminika.


Hoja moja imeshachangiwa mpaka sasa.

  1. Magero Anasema:

    Kumshitaki muathirika wa dawa za kulevya mahakamani ni kutokuelewa maana hata kikosi cha kupambana na madawa ya kulevya ambao ni wataalamu wanaojua hili tatizo vizuri hawawezi kamwe wakamshitaki mahakamani muathirika wa madawa ya kulevya.
    Wanaoshitakiwa mahakamani na kuadhibiwa ni wauzaji na wasambazaji.
    Wanachotakiwa ni kuuliza tu kikosi cha kupambana na madawa ya kulevya kwanini hawawashitaki mateja mahakamani?