THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

SIDO MKOANI PWANI LAVIWEZESHA VIKUNDI VIWILI VYA UJASILIAMALI MKOPO WA SHILINGI MILIONI 3

Meneja wa Shirika la kuhudumia viwanda vidogovidogo Sido Mkoani Pwani Agnes Yesaya wa kushoto akiwa na Mwenyekiti wa kikundi cha Tuwenao wa kulia Sophia Mwaya mara baada ya kumkabishi cheki ya kiasi cha shilingi milioni mbili kwa ajii ya kikundi.

NA VICTOR  MASANGU , MKURANGA

SHIRIKA la kuhudumia viwanda vidogovidogo (SIDO) Mkoa wa Pwani katika kuunga kuunga juhudi za serikali ya awamu ya tano katika kupambana na wimbi la umasikini limevisaidia kuvikopesha vikundi viwili  vya ujasiriamali  kiasi cha shilingi milioni tatu kwa ajili ya kuweza kuwasaidia kuendeshea katika shughuli zao za kilimo kwa kuweza kuzalisha na kusindika wenyewe zao la muhogo .

Akizungumza na baadhi ya viongozi na wajumbe wa vikundi  hivyo vya ujasiriamali vya Tuwenao pamoja  Mponga   vilivyopo Wilayani Mkuranga  katika halfa fupi ya kukabidhi cheki ya fedha iliyofanyika katika kiwanda kidogo cha kusindikia muhogo Meneja wa SIDO Mkoa wa Pwani  Agness Yesaya amesema kuwa wameamuakuvisaidia vikundi  vya wajasiliamari wadogo waliopo vijijini kwa lengo la kuweza  kuwawezesha ili kuwainua kiuchumi na kuleta mabadiliko chanya ya kimaendeleo.
Baadhi ya viongozi wa Sido wakiwa wanatoka katika kiwanda kidogo cha kusindika zao la muhogo kilichopo katika kijiji cha Mpongo Wilayani Mkuranga.

 Meneja Yesaya  alisema kwamba wamebaini katika maeneo mengi ya vijiji kuna fursa nyingi zilizopo katika zao la muhogo lakini wamebaini kuwepo kwa baadhi ya wajasiriamali wanshindwa kutimiza malengo yao waliyojiwekea kutokana na kukosa mtaji wa fedha hivyo wakiwezeshwa wataweza kutumia fursa zilizopo za kilomo kwenye   maeneo yao ili kuleta mabadiliko chanya ya kukuza uchumi.