THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

CCM Mwanza yawapiga mkwara watakaotumia rushwa kwenye uchaguzi

Na Baltazar Mashaka, Mwanza

Katibu wa Chama Cha Mapinduzi wa Mkoa wa Mwanza Bw. Raymond Mwangwala amesema kuwa uchaguzi wa chama hicho wa mwaka huu umelenga kuwapata viongozi bora watakaokivusha kwenye Uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa mwaka 2019 na Uchaguzi Mkuu wa 2020.

Ameonya kuwa wana CCM watakaobainika kutumia rushwa ili wachaguliwe na watakaopokea rushwa hiyo wote watashughulikiwa kwa taratibu zilizowekwa.

Bw. Mwangwala alitoa kauli hiyo juma hili wakati akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake, ambapo aliomba ushirikiano wa wanahabari hao katika utekelezaji wa majukumu yake.

Alisema CCM mpya ya “hapa kazi tu” haitamchekea mtu yeyote mwenye kupanga kukiharibu chama hicho kwa namna anayotaka na haitakuwa tayari kupokea mamluki wanaojiunga nayo kwa maslahi binafsi badala ya wananchi na wana CCM.

Katibu huyo alieleza kuwa ili wapatikane viongozi waadilifu watakaoinua mapato ya CCM na kukisaidia chama hicho tawala kwenye uchaguzi wa 2020, wanachama wenye sifa na uwezo wakachukue fomu ili wapigiwe kura kwani ndio watakaokifikisha kwenye uchaguzi huo na kukiwezesha kupata kura za ushindi za urais, ubunge na udiwani.

Bw. Mwangwala alisisitiza kuwa watakaotumia rushwa hawatapitishwa kugombea nafasi wanazoomba kwani wanatakiwa viongozi wa kusimama na kuielezea CCM badala ya mamluki.

Hata hivyo katibu huyo alisema chama hicho kinafanya uhakiki wa mali zake kuanzia ngazi ya matawi, wilaya hadi mkoa ili zitambulike na kufahamu mapato yake yalikuwa yanatumikaje.

“Zipo mali watu walikuwa wakizutumia vibaya kutokana an mikataba mibovu iliyopo, watakaobainika kwenye zoezi la uahkiki watashughulikiwa na wapo waliodiriki kuziuza mali hizo na kuzigeuza shamba la bibi,
“Tunataka tujue mali zetu zilipo na zingine zilizotelekezwa tuzijue na mapato yake yanatumikaje.Ifikapo Julai mwaka huu zote ziwe na hati,”alisema. 
Katibu wa CCM wa Mkoa wa Mwanza Bw. Raymond Mwangwala akizungumza na wanahabari ofisini kwake katikati ya juma hili.