THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

Hakimu wa Mahakama ya Mwanzo Magomeni apandishwa kizimbani kwa rushwa

 Na Karama Kenyunko, Globu ya jamii.

Hakimu wa Mahakama ya Mwanzo Magomeni na mfanyabiashara wamefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu kujibu mashtaka manne ya kuomba na kupokea rushwa.

Mwendesha Mashtaka kutoka taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Emmanuel Jacob amewataja washtakiwa hao kuwa ni  Omary Mohammed Abdallah ambaye ni Hakimu na mfanyabiashara George Joseph Barongo.

Wakisomewa mashtaka yao mbele ya Hakimu Mkazi Respicious Mwijage, imedaiwa kuwa, kati ya January na Februari 12/ 2017 hakimu Omary alitenda kosa.

Imedaiwa kuwa, siku hiyo Omary akiwa muajiriwa wa Mahakama ya Mwanzo Kinondoni aliiomba rushwa  ya sh. 205,000 kutoka kwa Agnes Nyenza kwa ajili ya kumsaidia kwenye kesi yake ya mirathi ya namba 570/2016 ambayo ilikuwa mbele yake.

Katika shtaka la pili Hakimu Omary anadaiwa kupokea rushwa ya kiasi hicho cha fedha Kutoka kwa Nyenza ili aweze kumsaidia katika kesi hiyo.

Mahakama imeendelea kuambiwa kuwa, kati ya Februari na Machi mwaka huu, jijini Dar es salaam, Hakimu Omary akiwa na mfanyabiashara Barongo waliomba rushwa ya sh. Milioni moja kutoka kwa Nyenza kwa ajili ya kumsaidia katika kesi hiyo ya mirathi.

Wakili wa Takukuru aliendelea kuieleza mahakama kuwa, siku na mahali hapo watuhumiwa hao wote kwa pamoja walipokea rushwa ya sh. 500,000 kwa ajili ya kumsaidia Agnes Nyenza kwenye kesi yake ya mirathi ambayo iko mbele ya hakimu huyo Omary Mohammed wa Mahakama ya Mwanzo Magomeni.

Hata hivyo washtakiwa wamekana kutenda kosa hilo na wako nje kwa dhamana hadi Julai 4 mwaka huu.