THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

mwanamuziki mkongwe shaaban dede alazwa muhimbili kwa matibabu

Taarifa tulizopokea hivi punde zinaeleza kwamba mmoja wa wanamuziki nguli nchini, Shaaban Dede, amelazwa katika hospitali ya Taifa ya Muhimbili jijini Dar es salaam kupatiwa matibabu.

Kwa mujibu wa msemaji wa Chama cha Muziki wa Dansi Tanzania (CHAMUDATA), Dede amelazwa wodi ya Mwaisela Namba 5 kitanda namba moj, ambapo wadau wa muziki wameombwa kwenda kumjulia hali huku wakimuombea apate nafuu haraka. Taarifa hiyo haikumesema Dede anasumbuliwa na matatizo gani.

Shaaban Dede ni mwanamuziki mkongwe ambaye anajulikana kwa sauti yake tamu pamoja na tungo zilizosheheni kila aina ya ladha.

Kwa ufupi Dede alizaliwa Mkoa wa Kagera mwaka 1954 ambako alianza kupenda muzikiakiwa bado mdogo kabisa na bendi yake ya kwanza kujiunga nayo ilikuwa ni ya TANU ambayo makazi yake yalikuwa Biharamulo, mjini Bukoba.
“Mwaka 1974 alijiunga na Bendi ya Polisi na mwaka 1975 akajiunga na Tabora Jazz ambako alikaa kidogo kabla ya kuhamia 1976 nilihamia Dodoma Internationl Band mwaka 1976  ambako alidumu kwa miaka mitatu.
Mnamo mwaka 1979 alijiunga na bendi ya Msondo wakati huo ikijulikana kama JUWATA JAZZ  ambako alidumu  mpaka mwaka 1982 alipoahamia Mlimani Park Orchestra wana SIKINDE ambako alikaa kwa mwaka mmoja kabla ya kujiunga na Bendi ya Bima a.k.a BIMA LEE. Mnamo  mwaka 1987 Deded alirudi tena Msondo ambako alikaa  kidogo na baadaye akahamia tena Sikinde. Hata hivyo mwaka 20111 akarejea tena Msondo ambako yuko hadi hii leo.
Globu ya Jamii inamtakia apate nafuu haraka gwiji wa muziki Shaaban Dede. Tutaendelea kuwaletea taarifa za maendeleo yake kila zitapopatikana.