THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

SPIKA NDUGAI AKUTANA NA CHAMA CHA ASKARI WASTAAFU WA VITA KUU YA PILI YA DUNIA LEO OFISINI KWAKE MJINI DODOMA

Spika wa Bunge, Mheshimiwa Job Ndugai (kulia) akipokea Barua ya kujitambulisha na kuomba msaada wa mchango kwa ajili ya kufanya Mkutano Mkuu wa Chama cha Askari wastaafu kwa Vita kuu ya pili ya dunia waliopigana Mwaka 1939 – 1945 kutoka kwa Mwenyekiti wa Chama hicho ambae ni Ndg. Bakari Ngonja, katika kikao kilichofanyika leo Ofisini kwake Mjini Dodoma.
Spika wa Bunge, Mheshimiwa Job Ndugai (kulia) akutana na kufanya mazungumzo na Chama cha Askari wastaafu wa Vita kuu ya pili ya dunia waliopigana Mwaka 1939 -1945 katika kikao kilichofanyika leo Ofisini kwake Mjini Dodoma.
Spika wa Bunge, Mheshimiwa Job Ndugai (kulia) akisisitiza jambo pale alipokutana na kufanya mazungumzo na Chama cha Askari wastaafu wa Vita kuu ya pili ya dunia waliopigana Mwaka 1939 -1945 katika kikao kilichofanyika leo Ofisini kwake Mjini Dodoma. (PICHA NA OFISI YA BUNGE)


Hoja moja imeshachangiwa mpaka sasa.

  1. Khamis S Anasema:

    Mheshimiwa Mkuu wa wilaya ya Nanihii,
    Hili neno "vita" katika kiswahili liko kwenye ngeli ipi?
    Sikubali liko kwenye ngeli ya i-zi.
    (Naamini unaelewa nnachozungumza)
    Kwa uelewa wangu wa lugha ya Kiswahili, neno vita liwe "vita vya" na wala siyo "vita ya".
    Tatizo la Kiswahili ni kutumiwa vibaya na watumizi wakubwa kama vile wanasiasa wetu ambao lugha hii si ya kwanza kwao.
    Wanapoipotosha, na kwa kuwa wao ndio sauti zao hupazwa, na kwa kuwa hata wanahabari wetu karibu woote hawana shahada za lugha ya Kiswahili, matokeo yake lugha yetu adhimu inavurugika.
    Kwa kuwa mmeamua Kiswahili kiwe lugha ya matumizi, liwrkwe sharti kuwa kila mwanasiasa na mwanahabari aingie darasani kukisoma.
    Kuanzia sasa msiseme vita kuu ya pili ila mseme vita vikuu vya pili.
    Sawasawa?
    Shukrani globu ya jamii.
    Mndengereko, Ukerewe