THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

WAZIRI MKUU -SERIKALI INATAMBUA UMUHIMU WA KISWAHILI


Hoja moja imeshachangiwa mpaka sasa.

  1. Khamis S Anasema:

    Hapa UK huwezi kupata shahada yoyote ya juu, mfano diploma au degree bila kuwa na cheti cha kiwango cha GCSE cha somo la kiingereza.
    Mheshimiwa Waziri Mkuu anapotamba kuwa serikali yake inatambua umuhimu kwa kiswahili anathibitishaje?
    Kwa maneno au vitendo?
    Wanahabari wengi Tanzania wanatumia Kiswahili kibovu mno. Wanasiasa, mfano wabunge, kiswahili chao kina dosari kedekede. Vijana wengi walioajiriwa na televisheni za Tanzania kiswahili chao mseto!
    Sasa kwa ushahidi gani mheshimiwa tukubali kauli yake?
    Je magazeti, redio na televisheni zetu zinakaguliwa na nani kuhakikisha kiswahili kitumikacho ni fasaha?
    Maana kwa wenzetu huku, hivyo ndivyo vyombo vikuu vya kufundishia lugha fasaha na kuna msukumo wa kutosha kuhakikisha kiingereza chao kiko kwenye ubora.
    Vinginevo tukubali tu, kama tulivyozoezwa kukubali kwanba "zilongwa mbali, zitendwa mbali!"
    Mndengereko Ukerewe