THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

KAIMU JAJI MKUU ASEMA MAHAKAMA YA TANZANIA KUANZA KUSIKILIZA KESI ZA KIBENKI.


Na Magreth Kinabo – Mahakama ya Tanzania.

5/07/2017

Kaimu Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Profesa Ibrahim Hamis Juma, amesema kwamba Mahakama ya Tanzania imejipanga kusikiliza kesi zilizokwama zinazohusu mabenki kwamba ili ziweze kwenda kwa haraka na kulingana na sera ya, ikiwemo kuwezesha ukuzaji wa uchumi wa nchi .

Kauli hiyo ilitolewa na jana Kaimu Jaji Mkuu huyo , wakati alipotembelea Maonesho ya 41 ya Biashara ya Kimataifa ya sabasaba yanayoendelea katika Viwanja vya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere vilivyoko, Barabara ya Kilwa Road jijini Dar es Salaam, ambapo alizungumzia kuhusu mlundikano wa kesi mahakamani alisema Mahakama ya Tanzania inafanya mikakati ya kuweza kuzipunguza.

“ Tunahitaji majaji zaidi ya 30 ili kuweza kupunguza mlundikano uliopo wa kesi zilizopo Mahakamani,” alisema Profesa .

Profesa Juma alisema hayo, baada ya kutembelea mabanda mbalimbali ya maonesho, ambapo alisema Mahakama ya Tanzania, imepiga hatua katika mabadiliko ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano(TEHAMA), akitolea mfano Mahakama Kuu ya Tanzania Divisheni ya Biashara, ambapo alishauri kwamba mahakama zingine za chini ziweze kujifunza.

Profesa Juma pia alitoa ushauri kwa watu wenye viwanda nchini kufuata sheria na taratibu, waweze kusajiliwa kwa kuwa kufanya hivyo kutawafanya washiriki kuongeza pato la Taifa na kukuza uchumi wa nchi .

“ Nimetembelea Banda la Mkemia Mkuu wa Serikali nimeona mazao na bidhaa mbalimbali,hivyo ni vema watu wanaotengeneza bidhaa wakasajiliwa ili waweze kufuata sheria na taratibu za nchi, kwa kuwa kufanya hivyo kutawezesha bidhaa zao kuwa bora na wataweza kuiwezesha nchi kushiriki katika uchumi wa kisasa,” alisema Profesa Juma.

Katika maonesho hayo, Kaimu Jaji Mkuu huyo, miongoni mwa mabanda aliyoyatembelea banda la Mahakama ya Tanzania, Jeshi la Magereza , Banda la Jeshi la Kujenga Taifa(JKT), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam(UDSM),banda la Wakala wa Mkemia Mkuu wa Serikal(GCLA)i, banda la Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa(NIDA). Banda la Wakala wa Usajili , Ufilisi na Udhamini (RITA) Mamlaka ya Reli Tanzania, na Mabanda la Mamlaka ya Reli Tanzania, Shirika la Utangazaji Tanzania(TBC) ,Shirika la Maendeleo ya Petrol nchini (TPDC .
Kaimu Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma akisaini kitabu cha wageni katika katika banda la Mahakama sehemu ya Mahakama Kuu ya Tanzania. Aliyesimama mwenye miwani ni Jaji wa Mahakama Kuu
Mhe. Edson Mkasimongwa.