THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

MAGARI, BOTI WANAVYOKUTWA NAVYO WAHAMIAJI HARAMU VITAIFISHWE - NCHEMBA

Na Mwamvua Mwinyi,Kibaha

WAZIRI wa mambo ya ndani ya nchi, Mwigulu Nchemba, amewataka askari wa uhamiaji nchini kuhakikisha wanataifisha magari na vyombo vya usafiri wanavyokutwa navyo wahamiaji haramu, wakati wanapokamatwa. Aidha amewaagiza askari hao kuwakamata watu wanaowalipia faini wahamiaji haramu na kuwafungulia mashitaka.

Mwigulu aliyasema hayo, wakati alipokwenda kukagua maendeleo ya ujenzi wa ofisi za mamlaka ya vitambulisho vya taifa (NIDA) na ofisi mpya ya uhamiaji ya mkoa wa Pwani ambazo zote zipo wilayani Kibaha. Alisema magari na vyombo vinavyosafirishia wahamiaji haramu ikiwemo boti vitaifishwe na kutumika katika kazi za ujenzi wa taifa.


"Haiwezekani mtu aingie nchini kwa makusudi bila kibali halafu inapotakiwa kulipa faini kutokana na kosa hilo atokee mtu kuwalipia faini kwa haraka jambo linalosababisha vitendo hivyo kuenea kwa kasi” alisema Mwigulu.

Mwigulu alieleza kwamba, ni lazima iangaliwe, jamii inapaswa kujiepusha na kushirikiana na kundi hilo ili kupunguza wimbi kubwa la wahamiaji haramu nchini. Waziri huyo alisema, iangaliwe njia  za kudhibiti wahamiaji hao pale inapotokea kukamatwa ama kushtakiwa  na kuhukumiwa pasipo kuwalinda kwa kuwalipia faini.

"Mkiwakamata pia na magari myataifishe siku hiyo hiyo na kuyapeleka magereza ili yakabebe mawe, na hata mkiwakamata kwenye boti taifisheni hizo boti hakuna kuweka viporo"alisema Mwigulu.

Awali akitembelea ofisi mpya katika jengo la vitambulisho vya taifa (NIDA), Mwigulu aliwaagiza watendaji wa ofisi hiyo kuhakikisha wanafanyia kazi agizo la Rais Dk. John Magufuli la kuunganisha utambulisho wa jumla kwa wananchi.

"Wananchi wanatakiwa wawe na utambulisho wa aina moja pekee unaojumuisha taarifa zao zote" alisisitiza Mwigulu.

Nae afisa Uhamiaji Mkoani Pwani, Plasida Mazengo alisema ofisi yake inakabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo upungufu wa vitendea kazi hali inayosababisha kufanyakazi kwenye mazingira magumu. Alimuomba waziri huyo kuangalia namna ya kusaidia kutatua changamoto hizo ili waweze kufanya kazi zao kifanisi zaidi kwa maslahi ya watanzania.

Kaimu mkurugenzi wa uzalishaji vitambulisho (NIDA) Alfonce Malibiche alisema kuwa ujenzi wa jengo hilo umefikia asilimia 99.9, na utakapokamilika utawarahisishia wananchi kupata huduma kirahisi na jengo litaanza kazi rasmi mwishoni mwa mwezi huu .