THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

IDARA YA UHAMIAJI YAWABAINI WAFANYAKAZI 37 KWA KUKOSA VIBALI VYA KUFANYA KAZI NCHINI KATIKA CHUO CHA KAMPALA

Na Leandra Gabriel, Globu ya Jamii 
IDARA ya Uhamiaji nchini imefanya operesheni katika Chuo Kikuu cha Kampala (Kampala International University - KIU) kilichopo Gongo la Mboto jijini Dar es salaam na kubaini uwepo wa wafanyakazi 37 wanaofanya kazi bila kuwa na kibali maalumu. 
Akizungumza na Michuzi Blog leo, Msemaji wa Idara hiyo, Bw. Ally Mtanda amesema kuwa baada ya kuwabaini wafanyakazi hao wanaofanya kazi kinyume na utaratibu idara hiyo imechukua maelezo kutoka kwa kila mfanyakazi na amesema baada ya uchunguzi kukamilika wengine wanaweza kwenda mahakamani na kwa wengine taratibu zingine za kiuhamiaji zitaendelea. 
Amesema kuwa kwa sasa wanachukua maelezo ili kuweza kujiridhisha juu ya kuwepo kwa na kafanya kazi nchini hapa. Bw. Mtanda amesema kuwa operesheni hiyo ni endelevu katika kubaini wahamiaji haramu na wanaoishi na kufanya kazi bila vibali nchini.