THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

DC WA KIBAHA ASSUMPTER MSHAMA AAHIDI NEEMA KWA KINAMAMA WILAYANI HUMO

MKUU wa Wilaya ya Kibaha Bi Assumpter Mshama amewaahidi kina mama wajasiriamali wa Wilaya ya Kibaha kuwa atazungumza na uongozi wa Halmashauri ya Mji  ili itengwe  siku na eneo maalum  kwa ajili ya kufanya maonyesho  ya bidhaa wanazozitengeneza ikiwa ni katika kupambana na  changamoto ya ukosefu wa masoko ya kuuzia bidhaa hizo.
Mshama amesema hayo alipokuwa mgeni rasmi katika maadhimisho ya siku ya wanawake  duniani  Kibaha Mkoa wa Pwani, amewataka wanawake kujiamini, kushikamana  na kuachana na dhana potofu ya kupigana vita katika maeneo mbalimbali kwani adui wa mwanamke ni mwanamke mwenyewe.
Aidha amesema  kutokana na wanawake wengi  kutofahamu  sheria za ndoa na mirathi , talaka  na sheria ya ardhi  ya mwaka 1999, Halmashauri ya Kibaha  itaendelea kutoka elimu  ya sheria kwa kupitia wadau wa masuala  ya sheria.
Amewataka wanawake wote nchini kuitafakari siku hii maalum  kwa kutafakari mafanikio na changamoto na kuweka  utatuzi wa changamoto wanazokabiliana  nazo wanawake huku  kauli mbiu  ikisema  kuelekea uchumi wa viwanda tuimarishe uswa wa jinsia  na uwezeshaji wanawake vijijini kauli mbiu hii inahamasisha  jamii kuongeza fursa za kiuchumi  kwa wanawake  ili kuwajengea uwezo  katika nyanja zote  za maendeleo, kiuchumi, kisiasa, kiutamaduni na kitaaluma.