THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

VETA SHINYANGA YAFUNGUA FURSA KWA KUENDELEZA MAFUNZO SEKTA YA MADINI, UJENZI,KILIMO,MISUTU


Na Chalila Kibuda,Globu ya Jamii, Shinyanga

CHUO cha Ufundi Stadi (VETA)Mkoa wa Shinyanga kimeanzisha na kuendeleza mafunzo ya kozi yenye kulenga kuzalisha nguvukazi yenye ujuzi wa kusaidia sekta za madini, ujenzi, kilimo na misitu. 

Hayo yamebainishwa na Mkuu wa Chuo cha VETA Shinyanga Afridon Mkhomoi wakati anazungumza na waandishi habari waliotembelea katika chuo hicho leo.Amezitaja kozi zilizoanzishwa katika mwelekeo wa kusaidia sekta hizo ni ukataji na ung’arishaji madini ya vito, ufundi wa mitambo mikubwa,uendeshaji wa mitambo mikubwa na upasuaji miamba.

Amesema chuo cha VETA Shinyanga kina kozi ambazo zina uwigo mkubwa wa ajira katika uchimbaji wa madini, ujenzi, kilimo na misitu, lakini bado idadi ya vijana wanaojiunga ni ndogo.

Aidha amesema mwitikio wa wananchi wenyeji wa Mkoa wa Shinyanga kusoma katika chuo ni mdogo zaidi, hivyo kufanya chuo hicho kudahili zaidi wanafunzi kutoka mikoa mingine.Hata hivyo, kozi ya uendeshaji wa mitambo mikubwa imeonekana kuvutia vijana wengi wakiwemo wasichana na kwa mwaka huu, kozi hiyo ina jumla ya wanafunzi 149.

Ambapo wapo wa mafunzo ya muda mrefu wa miaka miwili na muda mfupi wa miezi miwili. Kati ya wanafunzi hao, 11 ni wasichana.Mmoja wanafunzi wa kozi hiyo, Happiness Mposola amesema amevutiwa na kozi hiyo na kuamua kujiunga nayo licha ya mtazamo uliokuwepo kwa muda mrefu kuwa hiyo ni kozi kwa ajili ya wanaume.

Amesema sasa ni wakati wa wanawake kuamka katika kuchangamkia fursa mbalimbali kwani hakuna kazi alizopangiwa mwanaume au mwanamke pekee, bali kazi zote zinaweza kufanywa na wanaume na wanawake.

Kwa upande wa Mratibu wa Mafunzo wa Chuo hicho, Magu Mabelele amesema, kozi hiyo imevutia hata vijana kutoka nchi zingine za Afrika."Katika kipindi cha miaka miwili tumekupokea wanafunzi kutoka nchi za Rwanda, Sudan Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Burundi," amefafanua.
 Mkuu wa Chuo cha VETA  Shinyanga, Afridon Mkhomoi akizungumza na waandishi habari walipotembelea chuo hicho kuhusiana na fursa ambazo zinapatikana katika chuo.

02.Mwanafunzi wa Uendeshaji wa Mitambo, Happiness Mposola akizungumza kuhusiana na kozi uendeshaji matambo alivyojipanga.

03.Mwanafunzi wa Veta Shinyanga katika kozi ya Uendeshaji na  Mitambo, Happiness Mposola akiendesha Escaveter ikiwa sehemu ya kozi hiyo.

04.Mwanafunzi wa kozi ya Ukataji na Ungalishaji wa Madini ya Vital, Jeta Giga akingalisha madini ya vital katika mitambo.
.Wanafunzi wa Chuo cha VETA wa wakionesha ujuzi katika kufungua Injini nza mitambo.

Mkufunzi wa Kozi ya Salon na Mapambo, Juddy Marcus akizungumza kuhusiana na kozi ya salon na mwitikio kwa vijana kujifunza kozi hiyo.