THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.





salaams from ankal kamau in kenya

ANKAL Issa Mhiddin Michuzi,

Being from a neighbouring country, I hope it is not going to be an offence or problem to post my article in your beloved blog. I have been a follower, and a keen reader of this blog since the fierce debate related to the East African treaty. ever since, I follow very closely debates and issues on this blog. After all, what affect Tanznaia, affect us kenyans as well

After reading this piece, "Tanzania Pay Brazil Price" from BBC, I decided to write something for my neighbours Tanznaians. A countryin the bottom of the poorest in the world, I was shocked on the rationale and thinking of these people. How could Tanznaia pay such a price for Brazil to come and play soccer in Tanzania, while women giving birth are dying in hospitalsbecause they cant get medicine. The could have used the money to mordenize their Aiport to be the Best in East aAfrica.

Allow me to criticise you, in East Africa, Tanzania is the poorest and the most backward in terms of development, but when you say that, kenyans are seen as very arrogant. NO. This is the truth, and this is he criticim you should take positively. Rational people dont do things like these, if you cant pay teachers, or policemen a decent salary, the education can never improve neither can the country be safe.


Like I said in my previous comments which drew alot of fire, I lived with Tanzanians in the UK for 8 years, and my roommate whom I can call by the last name "Rutahibwa" was from TZ. He came on the background of education, but I tell you after six months, the man ditched school and joined the first life. He was always asleep during the day and party during the night. He never worked but did not take long either before he started driving Range-Rover and Ferarri. He talk too much and knew everything, and had so much money. I got nervous and moved out, months later he was arrested fro drug dealing. Very many Tanzanians i knew in the UK never worked but lived posh lifestyles

I have called Julus Nyerere, your celebrated and contreverial Dr. Shayo, and John Masaka not to be Tanznaians because of their thinking, I called them Tutsis, and Kenyans because they think like Kenyans, and will be glad to see them return to their ancestral land, which happened to be US Presidents birth place. This football saga, a poorest country in the world paying the richest team in the world millions of dollars is a form of insanity, kenyans (TAX payers) could not accept anything like this. In Kenya we are ready to die for what we believe in, and that is why I described Tanzanians to be party anmals and funniest creatures.
Mjomba Paulo Kamau

Nakuru Kenya


Kuna Maoni 106 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    This Kamau guy is an ignorant fool, firstly, if we pay brazilians to come play in our country it is to promote tourism which is an important sector in our economy,not to mention sports is an important part of our national identity which needs to be given extra attention. We have the BEST stadium in east africa. more modern than any that kenyans currently posses and not to mention our airport is currently under plans to be modernised and expanded, so do your research before blabbing nonesense. Tanzania is 100 times safer than kenya and that is a known fact. Lets not even begin to mention the problems that are currently present in Kenya. Just because we choose not to talk about our neighbours dirty laundry doesn't mean we r ignorant. Just because u have an economy that is supported by a minority rich u think you have right to talk?! Mind u in the HDI category u guys are not so far up the list either so clean your own act before u can pretend to preach to others!

  2. Anonymous Anasema:

    I have lived with Kenyans before i have never met more ill-mannered, drunk and rowdy individuals such as these guys. Even their women are the rowdiest characters when drunk, possibly the worst in east africa, only surpassed by some west african nations. So although we r lazy, thank god we r not a bunch of goons!!

  3. Anonymous Anasema:

    Wewe jamaa uliyeandika hii habari ni Msese sana. Kwanza hii habari umeandika ovyo ovyo. Kisha umetoa takwimu hewa na bubu. Kikubwa habari hii umeandika kwa chuki na kijicho. Ingawa maneno yako baadhi yana ukweli, ukweli ambao sisi watanzania wa kawaida tunaujua, na hatuhitaji kuambia na Mkenya yeyote. Wewe chukua taimu zako tuachie nchi yetu. Mjaka wee.

  4. Anonymous Anasema:

    Mimi ni Mtanzania nakubaliana na huyu jamaa asilimia moja. TZ ujinga umezidi, we umeona wapi watu wamekalia kuiga tu wamarekani kila kukicha na ku-party kama hawana akili wakati nchi inaibiwa tu bivi hivi. Mtu mwenye busara akisema kwa kukosoa nchi utawasikia wa-TZ wanasema bila haibu ndiyo bongo yetu hiyo bwana. Si kweli huu ni ujinga. Nchi iliyobarikiwa kama hii inakuwa kicheko kwa nchi nyingine masikini kama Kenya, Uganda n.k, hivi hamuoni haibu jamani? TZ imelala kishenzi wkati wenzetu wanachanja mbuga sie tuko pale pale na ujinga wetu wa kusema ndiyo bongo yetu hiyo. Rais wetu anatucheka kila kukicha kwa ujinga tulio nao eti anasema sie ni watulivu na hatupendi ghasia huku akitufurahisha kwa kutudanganya eti anapenda fleva. What? Mwenye akili akifuatilia kiundani hapa utaona kuwa hii ni propaganda anafanya ili vijana wa taifa la kesho wajisahau na kujitweka kwenye muziki usio na mada/akili (fleva) wao (viongozi) waendelee kuiba kiaina huku tukichekwa na majirani zetu. TZ inahitaji mabadiliko, mkiendelea kuichagua CCM, basi sahauni maendeleo.

  5. Anonymous Anasema:

    wape wape vidonge vyao...hehe wakija UK hawasomi wala hawajitumi kazi kukaa TCHATCHED HOUSE..mnapajua..nyooo.

  6. Anonymous Anasema:

    Mjomba Paulo Kamau mambo vp!! Frankly speaking I had developed hatred when I learnt that u claim wabongo are lazy guyz, but in this one I mean the issue of us paying the fuckin huge sums just for the world to watch how many goals brazil nets against tz,I salute you!!!! You really have a point there!!! Anyway that's our country! It's a shit!!! You don't need to tell that kenyans wouldn't have accepted this shit, I know that kenyans couldnot do this shit and that's why they have not done it despite the beautifully stadium in moi kasarani!! Tatizo mjomba kamau Tanzania yetu hii wizi ni mkubwa nawezi wakuu ni viongozi sasa what do you expect?? It pains I can tell u that match is going to add nothing rather than making them preparers rich!!

  7. Anonymous Anasema:

    hi, i wish i could disagree with you,i mean when i heard about the deal a few days ago,i was astonished to say the least,i mean how on hell can this madness be justfied??we have a lot of problems which needs to be solved in this country and for that amount of money..whao!!who was responsible for even conceiving such an idea??are we leaving in lala land??i am so ashamed as a Tanzanian.,i love my country but this has dug deep in my heart..MAY ALMIGHTY GOD FORGIVE US FOR THIS INSANITY...ankal pls usiniweke kapuni..

  8. Anonymous Anasema:

    WHAT A STUPID MAN.....Who pays teachers, Police etc?? and who pays football???
    You idiot dont even know what you are talking about.
    Countries like England, Spain etc the football industry has as much revenue as the government. Do these governments pay for footie..Naaahhh.! Footballers earn more than any president in this world....who pays them? Do you know? thats what i thought, because you are an Idiot. First Go find out who Paid the brazilians and come back again with your hatret Ideas. Such a wimp! Grrrrrr!

  9. Anonymous Anasema:

    Mr Kamau,
    I thought you had points at the beginning, but saying Dr.Shayo and Mashaka were not supposed to be TANZANIANS, that is DISRESPECT to all of us.After all, we are the nation.Let us decide our own stuffs.
    As for you friend Rutta, that is irrelevant.Do you know how many KENYAN GOVERNMENT CARS has been intercepted by Tanzanians Police for trafficking bhang from Tarime.You bitches you are doing drugs too.Never generalize things.Do you know how many Kenyans are in our prisons because they were MAJAMBAZI here?
    That does not mean all Kenyans are Jambazis.
    Go get a fucking life!!

  10. Anonymous Anasema:

    Eti US President birth place! Nyoooo
    Hata hujui US President Amezaliwa wapi?
    huyu jamaa is a complete idiot and any Tanzania who are down with him you are an Idiot too.
    Wameendele kuliko watanzania kwa kuchinjana mapanga kisa uchaguzi...nimeishi kenya longer than TZ..Whats there cha kulingia that Kenya is not Poor? Usituletee statistics za 60's. Fool!

  11. sedouf Anasema:

    hii mujamaa ina points za kweli kabisa!!
    inafahamika wabongo (wambongo) watakuja juu kihasira maana wataona wanatukanwa.
    tunafamu kuwa serikali yetu ni mukichaa lakini ikiwa wananchi nao watatetea mambo kama haya basi nao ni wavichaa!

    tembea mahospitali ujionee wanachi walipa kodi wakilala sarujini .ama wakibahatika kupata kitanda kimoja ambacho kimejawa na wadudu yawabidi washee watu sita kwa mpigo!!!
    tanzania imeoza!!!!

  12. Anonymous Anasema:

    I am so dissapointed with all these harsh words that are being thrown at our brother - neighbor, masaku, chokoraa...Mr. Kamau. I have also lived in kenya and with kenyans and most of them eat muturaa, go to and from work by using the fully packed matatus, have their homes fortified for fear of the famous chinja chinja group - the Mungiki!! We have seen how the Kyukus and the other groups fear of one another as tribal groups! What the hec in one naton where one group is considered "slaves" and the other "the most educated" and supposedly "god-given leaders of kenya"

    I dont disagree however that the neighbor is right in his words: how the hell could we pay so much for Brazil from the money that we have borrowed from the mzungu!!! from the ughaibuni....!! It is important, i guess, tanzanians, kenyans and the rest of africans, go back to the drawing table to set up the developmental plans and implement them with the seriousness they (those plans) deserve! God bless Africa, Kenya and Tanzania!!

  13. Anonymous Anasema:

    Let's be serious, the money is too much, the govt should at least invested in building schools and hospitals rather than bringing Brazil. It's a shame seeing students sitting on the floor in schools while our govt is wasting money. But on the point of crtising all Tanzania u got it wrong. We all know Kenyans like money too much , all they do when they come to Europe is bitching. Almost every Kenyan woman feels proud having a White boyfriend/husband. It's like a symbol of their culture. Kamau just know no one's perfect. Don't forget you just had a tribal war during ur election, can u compare to the people that died to anything. So my point is everyone has a weakness but I support u on the point of paying the sum of money for such a stupid match.

  14. Anonymous Anasema:

    I am very sorry for what is happening with my Government, but the way this Small minded Kamau wrote about us I dont agree with him, I know kenya very well, go all around the town you will find them Drinking to hell! during working hours, they are the most theif and bandits in east africa, If you ask for a place in Nairobi the first thing in their mind is to steal from you,
    talking about burning Government money Kenya is the worst, Think about a member of parliament who is paid more than one In Japan, Englad and France.
    Just go two meters out Of the City center see how Kamau brothers and Sisters live like pigs in Philippines, I have no Idea on how much fool this kamau is,prouding of working in U.K and not building his own Poor Kenya. but stupid people never end and that is Kamau. I would like to remind you that kenya is the most dengerous place to live because anxious people for money like you Kamau. People Barbeque each other just for so called tribe and politics, Kamau better deal with your home and not us.

  15. Anonymous Anasema:

    huyu jamaa anavuta bangi, tena nzito. mwambie akasome CIA World of Fact aone.

  16. Anonymous Anasema:

    Michuzi Big for openness give this folks a place to share is ideas,and i think he think better than Tanzanian,he is out of the World.

    Brazil will be be paid $1.8mil,government is giving a support in loan basis,itabidi ilipwe baada ya mechi bila interest,hotel ya Movenpick wanatoa vyumba na chakula bure,serengeti breweries wanadhamini pambano,mauzo ya ticket pekee ni sh 3.6 bilion kama zikiuzwa zote,na zitauzwa zote.

    Faida zingine fikiria hotel zitakazo jaza watu toka nje ya Dar na hata nje ya nchi,malipo ya TV stations,Taxi drivers na kadhalika,hii ni bishara musuri sana,tuache kufikiria kizamani.

    Fikiria amko la kisoka kwa watoto wadogo baada ya mechi hii,tunataraji baada ya miaka 15 tutakuwa na wachezaji wazuri waliokuwa inspired na kina Kaka,Robinho na Lucio keshokutwa.

    Wakenya wanaona kijicho,maana mwazo kabisa Brazil walikuwa waweke kambi Kenya lakini kwa ujambazi wao jamaa wamechomoa.

    Bongo tuko juu.

  17. OM Anasema:

    The problem with Kenyans are pretending to know too much kumbe Mafala tuu.Kamau you have a hiden agenda more than Brazil visit to Tanzania. You think we dont deserve to have Brazilian players here in Tanzania. Tanzania now is in the right track of development despite the facts that we have some gready guys who wants to enrich themselves at the expense of the poor people but we are dealing with them.

  18. Anonymous Anasema:

    MASHINDANO YA ZAIN VYUO VIKUU YANATOA SURA HALISI YA KILA NCHI NA NAFASI YAKE HILI HALINA UBISHI LICHA YA SISI KUTOPENDA KUKUBALI UKWELI. MIMI SJUI KAMA KUNA SABABU YA WATANZANIA KUENDELEA KUCHANGIA MADAWATI WAKATI ZIPO PESA ZINAZOWEZA KUTUMIWA KUWAFURAHISHA WATU WACHACHE TU KWA DAKIKA TISINI KWENYE MECHI ISIYO NA TIJA. SERIKALI YETU HAINA TOFAUTI NA WALE WANAOPENDA KUCHANGIA HARUSI LAKINI WAKIITWA KUCHANGIA MTOTO AENDE SHULE HAWAONEKANI, WENZETU HAWA HUCHANGIANA WATOTO WAENDE SHULE. HATA TUWATUKANE VIPI BADO SISI TUTAKUWA CHINI YA KILA KITU KWA WAKENYA LICHA YA KUWA MWAKA STINI NA TISA MPAKA MWANZONI MWA MIAKA YA SABINI TULIKUWA SAWA. HUYU JAMAA AKIJA TANZANIA NA KUJIUNGA NA CCM AKAPITISHWA KUGOMBEA UBUNGE TUTAMCHAGUA BILA SHIDA KWANI AKILI ZETU NI FINYU SANA. TUJIFUNZE KUKUBALI UKWELI HATA KAMA UNAUMA. TUNAPENDA STAREHE KULIKO MAENDELEO NDIYO SABABU MATUMIZI YETU YA STAREHE NI MAKUBWA KULIKO YALE YA MAENDELEO.

  19. Anonymous Anasema:

    kwanza huyu jamaa yeye nani atueleze jinsi ya kutumia pesa zetu kwanza anajua pesa walizolipwa Brazil zimetolewa na wadhamini wa soccer au serikali??je Anajua pia Brazil wanacheza Zimbabwe ambopo wananchi wanakufa kwa njaa.asituletee za kuleta.atuache tu naumaskini wetu aendelee na utajiri wao nchi yao tayari kuwa na cell phone tu deal ama kweli Nyani haoni kundule.hivi anajua wakenya kibao wauza bwimbi na majambazi, matapeli , waganga wakienyeji famba,you name it lakini siwezi kuwachukulia wote hivo .Huyu jamaa tatizo lake nishalijua alichukuliwa Demu wake na Mbongo pale uk na kuanzi siku zile akaanza chuki.acha ushoga kijana

  20. Anonymous Anasema:

    WATANZANIA LAZIMA TUJIFUNZE KUKUBALI UKWELI, TANZANI SIO SALAMA KAMA TUNAVYODAI KILA SIKU WATU WANAUANA KUTOKANA NA UJINGA ULIOKITHIRI KAMA YANAYOTOKEA KWA MAALBINO, WAZEE NA WATOTO, VITA VYA KIKABILA HATA HAPA VIPO NI UONGO KUJIDAI KUWA HATUNA, PEMBA WATU WALIUAWA BAADA YA UCHAGUZI HILI LIPO NA LILITOKEA TUSILIFICHE, TULIONA TARIME YALIYOTOKEA WAKATI WA UCHAGUZI LAKINI NAFASI YETU KIELIMU IPO WAZI KWENYE SHINDANO LINALOENDESHWA NA ZAIN LA VYUO VIKUU NA KUTOKANA NA KUWA KWETU NYUMA KWA KILA KITU NDIYO SABABU TUNAWACHUKIA WAKENYA. MENGI TUNAWASEMA LAKINI HAKUNA MFANO TUNAOWAPA KUONESHA KUWA SISI TUKO MBELE YAO YAO KWA JAMBO FULANI.MIMI BINAFSI SIONI KAMA KUNASABABU YA KUCHANGIA KUNUNUA MADESKI WAKATI SERIKALI INAWEZA KUTOA PESA KWA AJILI YA KUWAFURAHISHA WATU WACHACHE TU KWA DAKIKA TISINI.

  21. Amina Halfani ( Songea) Anasema:

    ndugu Kamau
    Dr shayo na akina mashaka na wengine wale ambao wanasita kujitokeza ni hazina ya Taifa la Tanzania.

    Hivyo michango yao ni changamoto kwa kizazi kipya na cha baadaye

    Honereni vijana wetu

  22. fraweko Anasema:

    Binafsi ameniboa. Ameandika ki-KENYA mno!

  23. yaliyomo yamo. Anasema:

    mjomba kamau,
    that is our lovely tanzania.
    we (tanzanians) are not too ignorant not to identify the wrongs of our leaders.
    our leaders are very inteligent and knows what tanzanians need.

    let me tell you kamau. we (tanzanians) have the flolowing priorities:
    we love soccer than our children and wives who sleep and die on floor in our medicinelessness hospital.
    we love to see our leaders riding VXs/GXs v8 and their children on range rovers while we are stuk in a log jam in daladala for 3 hrs.

    we love to buy another uselessness RADAR while the saga of the last bought radar is still hotnessless!!

    we love short term tshirts and khangas during election than feasible development/fiscal policies!!

    mjomba kamau, that is our lovely bongo. we better associate with whites and reds than our fellow afrikans particularly e.afrikans.

    that is our bongo man. no body questions. but everybody cries.

    we call it bongo tambarare mazee!!!

    welcom to dar es salaama.

  24. Anonymous Anasema:

    It is right time we tanzanians accept some level of constructive criticism or have our own self critical analysis of the current situations.we are truly most impoverished in east africa on among impoverished region in world (sub sahara africa).we really have pressing priorities to tackle like diseases,corruption,education and others you name it.....but the truth of the fact is we have not invested considerable amount of time in solving them.i concurr previous viewers to call upon our policy makers to go back on drawing board and do right thing for our country.it is not to late as others have done it.country like south korea,malaysia and most recent china were poor like us in 60's but they are mong prosperous countries in planet earth.we are still 15th century country and we need to accept it and work very hard to atleast reach 18th or 19th century in near future.

  25. Anonymous Anasema:

    Ni kitu cha kusikitisha sana , wakati serikali zetu kila siku zinapiga propaganda za kuhimiza ushirikiano wa watu wa afrika mashariki bado kuna watu kama Kamau ambao hawaonyeshi heshima hata kiduchu kwa wanaafrika mashariki wenzao kwa kutumia maneno ya kashfa na ovyo ambayo kwa mtu aliyeelimika na mwenye lengo la kukusoa kwa maana halisi ya kujenga asingeweza kuyatumia hata kidogo.

    Lengo la Mr Kamau si kukosoa hata kidogo! Nia ya mtu huyu ni kutudhalilisha watanzania na kutufanya sisi ni wajinga na tusioweza kufanya kitu chochote kwa mafanikio.
    Labda ningemuuliza huyu mtu maswali machache..
    1. Unajua nani amelipa pesa za kuwaleta Brazil Tanzania?
    2.Unajua ni faida gani ambayo nchi hii itapata kwa ongezeko la watalii na watu wengine watakaojenga interest ya kifahamu vizuri Tanzania na kuamua kujakuwekeza katika sekta tofauti za uchumi baada ya kusikia habari za nchi hii kupitia ama katika matangazo ya televisheni au magazeti?
    3. Mr Kamau unajua ni wachezaji wangapi wa nchi hii wataitwa kwenye baadhi ya timu ziwe ni za ulaya ,asia au hapa hapa Afrika baada ya matangazo ya mechi hiyo ambayo yatatangazwa katika nchi 106 duniani?
    4. Mr Kamau unajua ni ni watoto wangapi watakuwa inspired na kuamua kuamua kujicommit katika fani ya soka ambayo kwa sasa ni ajira tosha kwa baadhi wachezaji wetu hapa Bongo mara baada ya kuwaona Kaka na Robinho pale uwanja wa Taifa Dar-es-salaam?
    5. Unaelewa ni watu wangapi watakuja Tanzania kuja kuiangalia mechi hiyo na unaweza kukisia watatumia kiasi gani katika mahoteli watakayolala na vitu mbalimbali watakavyonunua hapa kwetu? leo hii nimesikia kuwa kuna baadhi ya watu wanaoenda kuangalia michezo ya kombe la dunia kutoka europe watapita kuangalia mechi hiyo ya kirafiki na kutembelea sehemu mbali mbali za Tanzania kabla ya kwenda Afrika ya kusini. Mr Kamau unajua kitu kinaitwa multiplier effect?
    6. Mr Kamau anafahamu nchi ya kwanza inayoongoza kwa ufisadi na ulaji rushwa katika Afrika Mashariki?
    7. Mr Kamau unaelewa kuwa naibu katibu mkuu wa umoja wa mataifa anatoka nchi gani? Unaelewa kuwa nchi pekee ya Afrika mashariki iliyotoa mgombea wa ukatibu mkuu wa umoja wa mataifa ni ipi? Unajua katibu mkuu wa OAU wa kwanza kutoka nchi za Afrika mashariki alitoka nchi gani? Unajua nchi gani iliyoongoza katika kutoa mchango wa hali na mali katika ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika ikiwepo Afrika ya kusini inapofanyika michezo ya kombe la dunia la soka?( Mr Kamau Usijionyeshe kwa kila mtu kuwa wewe ni mjinga , ni afadhali ukae kimya ili watu wote wasijue kuwa wewe ni mjinga! kama hujafanya research ya kutosha ni afadhali ukakaa kimya na uendelee na mambo yako.
    Mtu yeyote anayegeneralise vitu kama Kamau bila kufanya utafiti ni mjinga na anafaa kunyamaza badala ya kusambaza mbegu ya chuki na kuchochea majibizano yasiyo ya muhimu kwa nchi hizi ndugu ambazo zinajitahidi kurudisha uhusiano ulioharibika vibaya kwa sababu ya maneno ya chuki na dharau kama Mr Kamau?

    Mwisho: Hamna mtu aliyemsafi kati ya Kenya na Tanzania wa kuweza kumnyooshea kidole mtu mwingine na kusema wewe au nyie wachafu! Au nyie wavivu ! nyie wala rushwa ! Nyie wakabila!Kila moja ya nchi hizi zina matatizo yake kibao! Na ndio maana Pamoja na kuwa mojawapo ya nchi hizi zina uchumi ulio juu kuliko nyingine bado raia wa nchi iliyo na uchumi mzuri wanamiminika kutafuta ajira kwenye nchi ambayo inatajwa na Kamau kuwa ni maskini kuliko zote Afrika mashariki.
    Naomba Watu wa afrika mashariki tuheshimiane na kupendana kwa dhati kama kweli tuna nia ya kuimarisha umoja na ushirikiano kati yetu. Naomba tukosoane kwa heshima na kwa busara bila kuleta migongano isiyo na maana.
    Tuache dharau na kiburi kama alichoonyesha Mr Kamau.

    John kinyerezi.
    Dsm

  26. Anonymous Anasema:

    am disgusted by this kenyan by the name of kamau. kenya as a country has a heap of social economic problems, let alone political problems. i wonder that kamau got time to criticise tanzania while his own house is in a mess!!!!! shame.

  27. Anonymous Anasema:

    Hello people..
    This is an inspiring debate ..but I vehemently refute ill mannered contributors ...irrational comments from some of you!

    why shouldn't you look at it in a positive and a negative perspective? In reality the decision to bring Brazil home is genuinely good ..but rather less beneficial to the country.

    I have gone with Kenyans to Uni in the UK LIKEWISE Tanzanians ...BUT I think my brothers are well focused compared to my countrymen..MIMI NI MTANZANIA.

    Lets accepts criticism and change .

  28. Anonymous Anasema:

    Nduguzanguni, huyu Mr Kamau ni kichaa, aliekosa mwelekeo maana anaandika mambo hapa bila utafiti. Ikumbuke kuwa watanzania tunahitaji kuwekeza fedha nyingi kuitangaza nchi yetu ili iwapite wakenya katika sector ya utalii na hivyo tufaidike. Natambua kuwa makubaliano haya yamelenga pazuri, japo si rahis kuyaamini kwani gharama ni kubwa sana. Ukichaa wa Kamau, ni pale anapoongelea mambo ya mtu binafsi na kuyaleta kataika ngazi ya taifa.Tunao watu wastaarabu sana na wanaofanya kazi vizuri, mathalani isingekuwa ujuzi na nguvu za JK, taifa la kenya lingekuwa wapi baada ya vurugu za uchaguzi, kashindwa ya kwake kule anaongelea yetu. Asidhan yeye ndie kakaa nje tu, hata wakenye nje ya nchi binafsi wana tabia zao chafu.
    Nawaomba watanzania wenzangu tufanye tunayoona ni bora wa nchi yetu bila kuingiliwa.

  29. Anonymous Anasema:

    NEVER EXPECT A KENYAN TO SAY ANYTHING POSITIVE ABOUT TANZANIA, NEVER! AND THUS THEY SHOULD NEVER NEVER BE TRUSTED! ESP WITH WITH THE EAC INTEGRATION! WE MAY HAVE OUR PROBLEMS AND CHALLENGES, BUT SO IS EVERYBODY ELSE, EVEN THE WORLD'S BIGGEST ECONOMY BUT WE ARE NOT HELD MOVING FORWARD BY ICC, WRANGLING GOVERNMENT, JANG'OOS AND KIKUYUS, EGOS ETC. JUST A FEW EXAMPLES ATI MT KILIMANJARO IS IN KENYA, EAC HQ TO BE BUILT IN NAIROBI, THEY WAY THE STOLE ALL THAT BELONGED TO THE EAC IN 1977, THE ENVY WHEN WEF WAS HELD IN DAR-KIBAKI HAD NO BALLS TO COME, RAILA CAME BASI TU AFANYEJE-LABDA KWA KUWA KUNA WALUO HUKU KIKIUMANA TARIME WILL BE SAFER, AND BESIDES ALISHAWAHI KUPEWA PASSPORT YA TZ, THE IVORY SAGA WHERE KENYA LED THE INTERNATIONAL COMMUNITY TO BLOCK SALE OF OUR TEN YEARS OLD STOCK OR IVORY, THE LIST GOES ON. KUPANGA NI KUCHAGUA, AND IF WE CHOOSE TO MARKETING TZ THROUGH SPORTS NI MPANGO WETU NA KILA KITU KINA GHARAMA! THE STRANGEST THING MZEE KAMAU KENYANS FROM KENYA AND NOT THE ONES BASED IN TANZANIA HAVE BOOKED TICKETS FOR THE SAME MATCH WITH THE FOOTBALL FEDERATION HERE.

    COME UP WITH SOMETHING THAT SERIOUS MINDS CAN PONDER AND NOT BICKERING...FOR THE EAC LIKE WHY KENYA IS FRUSTRATING TANGA AND MTWARA PORTS, RAILWAYS LINE FROM ARUSHA TO MUSOMA, EXPORTS OF HORTICULTURAL PRODUCTS FROM KIA ETC ETC.

  30. Anonymous Anasema:

    Mr kamau kweli uliyo ya sema mengine niya kweli na mengine yana fanana kabisa na yanayotokea nchini kwenu kenya....ukitaka tuongelea mabaya yanayotokea hapo katika ukanda wa afrika mashariki nchi yako ya kenya itakuwa number one kwa kuwa mpaka sasa mkoo chini ya utawala wa kidikteta mahasi yamezidi nchii yako ya kenya ndioo inayo ongoza kwa makazi mabovu ya watu masikini Kibira yenye umaarufu sawa na Masai mara rushwa nchini kenya tena ndogondogo imehalalishwa na tusiseme matatizo yaliyoko mahospitalini na mashuleni yana zidi yaliyoko tanzania nenda kajiado kama haujawahi kufika kajionee nchi yako ya kenya ilivyo utajifunza kidogo sitaki kutaja shule zenye matatizo katikati ya jiji la nairobi uwizi watoto wa mitaani umalaya ulioo kubuhu hayo yote yako kenya lakini hizo ndizo nchii zetu swala la Brazil kuja Tanzania kwa kiwango kikubwa namna hiyo cha fedha nijambo lakushtua kwa kuwa kweli tuna wahitaji brazil kwa kiwango hicho? na kama nikutangaza utalii kwa nini tusichukue hizo fedha tukajitangaza kwenye mahoteli makubwa duniani,ma airport,viwanja vya michezo duniani hata kwenye kombe la dunia lenyewe lakini kuleta watu mia na ushehe kwa kiwando hicho cha fedha bado inatupa wasiwasi kweli kuna watu walio soma wanao thani hiyo ndioo namna pekee yakutangaza utalii wa Tanzania basi itakuwa ni aibu kwetu sote kuongozwa na watu wa kiwango hicho sisi ni nchii masikini sana na hatuna budii kuhakikisha kila shilingi ya mlipa kodi Tanzania tunajua ilipo kwenda sioo kusapport mambo ambayo faida yake ni ndogo sana kwa taifa letu....

  31. Anonymous Anasema:

    first of all iam not conviced to accept that this so called kamau is a kenyan,is just someone trying to mask himself and present his ill-minded poorly conceived idea.
    you can't get stuck on a single repeated statment that NYERERE was TUSTI,MASHAKA a luo,and be proud of that wreched abusser who happened to be the father of US president,if we were to take this into account then all kenyans could seem to be wonderful creatures in the world as they jumped with triumph celebrating the victory of president obama as their own blood while forgeting what he has gone through his life b'se of the abussive kenyan luo who has messed up not only the life of barrack,but of many others who i can tell u. so stop being naive and come to the point.
    do you know how many stripers and sex vender kenyan in origin are living abroad?drug dealers and less to mention who droped out of schools just spoiling themselves out there!!so are they tanzanians b'se they have awkward mind?
    the way of thinking doesn't justify the natinalty of a person. kenya is a nation of croocked heartless people,arrogant,self centered,we know you very well,so stop doing what you have just started and mind your own time.
    if you were to challenge us politicaly,economicaly or whatever just stand on the arena and say how good you are and not to point fingers on us saying irrelevant things!kenya was a big shot immediately after independence but not now,it was then when the economy boom was still in the hands of britons.next time when you come up,come with something meaningful and not these midiocre stuffs baselessly crafted.
    mdau

  32. MTAZAMO WANGU Anasema:

    Wanamtandao na Marafiki huru,

    Nadhani, Wakati ni kweli ni kwamba Mjomba Paulo Kamau anaweza kuwa na hoja kadhaa ambazo ni vizuri zikatafakariwa kwa umakini, lakini nadhani ameonesha ufinyu mkubwa wa fikra za Kimaendeleo katika ngazi ya taifa na kimataifa...

    Hii hapa mifano michache ya kukufanya wewe msomaji wangu usipandishwe joto (japo unapaswa kujali) na kile anachokisema mjomba wako Kamau:

    1. Hakuna Nchi duniani ambayo haina watu maskini, au haina upungufu katika mifumo yake ya afya, mishahara ya walimu na polisi n.k....... hata Brazili yenyewe ina maskini wengi KULIKO walioko Tanzania lakini Bado wanatimu Expensive kama hii (angalia takwimu za Benki ya Dunia)
    2. Mimi pia nimeshawahi kukaa na kufanya kazi kenya, na baadhi ya matatizo, hususani ya kiungozi nchini Kenya yalikuwa yananifanya najiuliza..... HIVI HAWA RAIA WA KENYA Huwa wanatumi UBONGO wao Kufikiri kweli - JAPO Kidogo Tu...... kwa nini wanavumilia kuwa na viongozi wanaotia aibu kama hawa?????????????? Rushwa na UFISADI wa Wazi, Wingi wa WATU MASKINI KENYA (percentage ya watu maskini zaidi nchini Kenya ni Karibu mara mbili ya Tanzania - kwa mujibu wa Takwimu za Wizara ya Fedha ya Kenya!!!!!!!!!), MIUNDOMBINU Mibovu ya barabara hadi Mjini.... n.k....(majibu niliyoyabaini nitayatoa mwisho wa makala hii)
    3. Fedha zinazotumika kuileta Brazili (Shilingi Bilioni 3 za Kitanzania), haitoshi hata kumaliza Robo ya Mapungufu Halisi ya Kiafya wala Mishahara anayoizungumzia Mjomba wenu toka Nakuru.... NA MENGINE MENGI.....
    4. POOR Mjomba Does’t Know kwamba Tanzania is Not the Poorest Country… Not Only in The World, NOT EVEN in East Africa!!!!!!

    Mambo ya Msingi kwa majibu hayo hapo juu ni kwamba:
    1. Kuwa na Umaskini au upungufu haimaanishi taifa haliwezi kufanya shughuli nyingine ambazo ni Contemporary na za Muda mfupi ambazo nazo zinaweza kuwa na Nafasi na Umuhimu katika fikra na maisha ya baadhi ya wananchi.... Ndio maana hata tiketi za shilingi 200,000 zimeisha hata kabla ya Dakika Chache baada ya Kutangazwa (kwa kuwa kuna segment ya jamii ambayo inahitaji hiyo huduma - japo maskini, wagonjwa na mishahara itaendelea kuwa midogo!!!!!!!!!!)
    2. PILI, Kuileta timu kama ya Brazili ni FURSA Kubwa ya Kulitangaza taifa kwa namna mbali mbali zikiwemo za Kitalii na Kibiashara (ambazo zinaweza kurudisha gharama za kuileta Indirectly and Sustainably kuliko hii One day Event.......)
    3. Kusoma Uingereza kwa Mjomba Hakujamsaidia kuelewa kuwa tofauti yake na Watanzania ni kuwa tu yeye amezoea matataizo tofauti (YA KENYA na Serikali yake na Uongozi wake) na watanzania wamezoea matatizo tofauti - ambayo kila mmoja haoni kama ya kwake ni Matatizo makubwa.....!!!!!!
    4. Fikra finyu za Mjomba hazijamruhusu kuona kuwa kunaweza kuwa na FURSA kubwa kwa taifa, Kiuchumi, Kijamii, Kisiasa na hata KIMTAZAMO kwa nchi kui-host timu kubwa kama Brazili, Kucheza nayo na hata kuikaribisha siku nyingine.......
    5. POOR MJOMBA, YOU HAVE TO LEARN TO SEE THE OTHER SIDE OF EVERYHING..... Don't Always Think About Poverty only Because You are Poor..... There is the Other Side..... Which Your London Education has not Helped you To Realize....

    Conclusively, Japo inaweza kuwa ni hasara kubwa kuileta Brazili kwa gharama hiyo, Kunaweza kuwa na faida kubwa sana tena ENDELEVU iwapo tutajipanga kuutumia vizuri ujio wa Brazil....

    Mwambieni KAMAU Mtafute na Mjomba Kamau umwambie aje Bongo kufundishwa Critical Thinking, Analysis and Argumentation..... asiwe anakurupuka tu kwa kudhani tutamkubali eti amesoma London!!!!.... hahahahahahaaaaaaaaaaaaaaaaaa

    KAMAU'S POOR THINKING, LITTLE ABILITY TO ANALYSE AND UNDERSTAND ISSUES REPRESENTS' MOST OF THE KENYANS STATUS.....

    Karibu Tanzania Ujifunze Fikra Mbadala...

    AKHSANTENI....

    Wasaalamu,

    RAFIKI HURU...

  33. Obhwatasyo Impokochole Anasema:

    Mzee Michuzi, thanks for posting his views. I hope you won't suppress my views too!


    How much does Kenya spend to bring 20 long distance runners (Wafukuza Upepo) and their convoy at least 3 times a year to Europe and everywhere abroad while people are starving and lack other basic necessities at Kariobangi, Mathare and Kibera the kind of slams you will never find anywhere except in Kenya and India?

    Tell me, what are yr priorities between peace building and exercise of democracy or killing of hundreds of your fellow citizens, turn thousands into becoming refugees in their own land and only later accepting an opportunist prime minister to a non majority elected president?

    I also studied with someone namely Odongo, who could not join AFC- Leopard just because of his tribe, despite of his exemplary skills in playing soccer!
    You hypocrite, talk to me why do you judge your people based on their mother tongues and not on their competency?


    Accorded, You Mashaka better migrate back to your countrymen at Migori coz there is where you belong!

  34. John Mwaipopo Anasema:

    mjomba kamau has a point only when he is attacking us on bribing brazil exhobirtantly just to net many goals into Taifa Stars goal. the moola is too big guys! That money could help in so many other thingns, i think.

    Mjomba kamau deviates from his otherwise good mission by taking this chance to insult his tanzanian roomate as if that roomate of his potrays all tanzanians. tanzanians cannot be reflected by one rutaibwa only. however, his attacks should only be taken as challenges. aren't there tanzanians who have decided to be pushers or loafers abroad?

  35. Anonymous Anasema:

    Dear Mr Kamau
    Kilichonikera sana ni lugha uliyoitumia kama kweli unataka sisi ndugu zenu tuwe na maendeleo ungetoa ushauri tu .Sector ya michezo ni muhimu kama zilivyo nyingine Kwa taarifa yako Rio de Janeioro kuna slams kuliko hata zilizo nairobi, lakini wanatumia kiasigani cha pesa kupeleka timu world cup.
    Tanzania could be the poorest country even in the world but we do not have the poorest people
    Unaweza ukawa na point lakini lugha uliyoitumia ni ya dharau
    Kama tuna matatizo mbona mmejazana huku kiasi hicho kwanini msikae kwenu.
    Au tuanzishe utaratibu wa kila mtu akakae kwao tuone. Muhindi arudi india , Mchina , Mkenya etc. I am proud of being Tanzanian najua tutafika.

  36. Hi all,

    I am a Kenyan who is hugely embarassed by Kamua's post.

    Thing is, first of all, no two individuals are the same, so, as many have pointed out, generalisations are uncalled for.

    And,

    Anyway, living with a Tanzanian or two in London or wherever doesn't make one an authority on a whole nation!

    Secondly and most disturbing, however, is that the comments are needless ...

    I mean, Kenya suffers its fair (more than fair, actually) list of problems brought on by bad leadership and bad followers and bad attitudes and bad writers - like Kamau - that we have a lot of problem solving to do without looking at the neighbour's issues!

    Thirdly, Kamau your piece displays some flawed reasoning ...

    I mean, how can you blame 'Tanzania' for inviting the Brazilian soccer team? Who is 'Tanzania'? It's not as if there was a vote and the wananchi voted unanimously for!

    I have, actually, many Tanzanian friends who are opposed to the trip.

    Still, the fact is, the government had a budget for the purpose and we need to at least acknowledge that indicates good planning!

    I am one Kenyan who supports the visit and I am confident that a good number of Kenyans would willingly dip into their pockets for the privilege of having the team come to Nairobi, even if not to play but just to be greeted at the airport tarmac!

    Having said that your post led me to the article on the BBC site and all I can say is SHAME ON BRAZIL for asking to be paid for the sake of paying a friendly match!


    - Robert Alu

  37. Anonymous Anasema:

    I have gonne through ur article u busterd Kenyan sorry to say that,but it seems that u have not gonne school enough to be able to know how to address formal n write article publicaly,before you came to you conclusion u would had to make enough
    >>>>>>>Research
    >>>>>>>>Good reading from different sources then u could have came up with something concrite n meaningful.
    Here seems that u r very shallow and u dont have any basic audience approches.Am big time proud to be Tanzanian and alwayz i will.

  38. Anonymous Anasema:

    To those of us who know Kenya and who have lived there, (1) Kenya is a terrible, violent, tribalistic, slum-ridden country where poverty outside the city centres is WORSE THAN IN TZ. (Nimeishi Kenya). (2)Tanzania feeds Kenya (3) Tanzanians own land, Kenyans don't (4) Tz is a thousand times more tolerant, harmonious and peaceful country than Kenya (5) Kenyans undermined as at the CITES meeting; yet, we still have more wildlife than them. (6) Our tourism is growing faster than theirs and they are panicking. Gone are the days when people in Europe thought that Kilimanjaro was in nyangauland! In 2009/2010 alone we have seen a steady stream of international celebrities come to our beautiful "Kili" (wajomba wana-panick!!!) (7) Now to get back to the facts of the issue at hand: Over 90% of the cost of Brazil's trip and stay in TZ will be covered by (a)private sponsorship (b)gate receipts and (c)tv and media rights. Get your facts right before blurting out idiocies (8) Nakubaliana 100% na mdau hapo juu aliyesema kuwa wakenya wanatuchukia sana watanzania na wanaimezea mate ardhi yetu. (i lived there long enough to know it). I think it's the same person who mentioned KIBERA. Let me add Mathare, Line Sabaa and countless other slums where people use streets as toilets (tena kwa haja kubwa). KWA WALE WATANZANIA AMBAO HAMUIJUI KENYA, MKIFIKA NAIROBI NENDENI KIBERA NA MATHARE MUONE HOW 80% OF KENYANS LIVE. YOU WILL WEEP!!! As for me this guy Kamau has convinced me (i didn't need convincing though) that this thing called East African Community is a monstrsity because we are working at cross-purpose with our so-called neighbours, let's get rid of it until such time as we start pulling in the same direction. Mr. Nyang...sorry i meant kamau...Waingereza wamesema "PEOPLE LIVING IN A GLASS HOUSE SHOULD NOT THROW THROW STONES AT OTHERS"... So, fix the tribal, violent, inegalitarian, slum-ridden, squatter dump first before offering ignorant advice to other people. At least you will agree with me that CHARITY BEGINS AT HOME!!!!! MAY THE CREATOR BLESS TANZANIA. AMEN.

  39. Anonymous Anasema:

    To those of us who know Kenya and who have lived there, (1) Kenya is a terrible, violent, tribalistic, slum-ridden country where poverty outside the city centres is WORSE THAN IN TZ. (Nimeishi Kenya). (2)Tanzania feeds Kenya (3) Tanzanians own land, Kenyans don't (4) Tz is a thousand times more tolerant, harmonious and peaceful country than Kenya (5) Kenyans undermined as at the CITES meeting; yet, we still have more wildlife than them. (6) Our tourism is growing faster than theirs and they are panicking. Gone are the days when people in Europe thought that Kilimanjaro was in nyangauland! In 2009/2010 alone we have seen a steady stream of international celebrities come to our beautiful "Kili" (wajomba wana-panick!!!) (7) Now to get back to the facts of the issue at hand: Over 90% of the cost of Brazil's trip and stay in TZ will be covered by (a)private sponsorship (b)gate receipts and (c)tv and media rights. Get your facts right before blurting out idiocies (8) Nakubaliana 100% na mdau hapo juu aliyesema kuwa wakenya wanatuchukia sana watanzania na wanaimezea mate ardhi yetu. (i lived there long enough to know it). I think it's the same person who mentioned KIBERA. Let me add Mathare, Line Sabaa and countless other slums where people use streets as toilets (tena kwa haja kubwa). KWA WALE WATANZANIA AMBAO HAMUIJUI KENYA, MKIFIKA NAIROBI NENDENI KIBERA NA MATHARE MUONE HOW 80% OF KENYANS LIVE. YOU WILL WEEP!!! As for me this guy Kamau has convinced me (i didn't need convincing though) that this thing called East African Community is a monstrsity because we are working at cross-purpose with our so-called neighbours, let's get rid of it until such time as we start pulling in the same direction. Mr. Nyang...sorry i meant kamau...Waingereza wamesema "PEOPLE LIVING IN A GLASS HOUSE SHOULD NOT THROW THROW STONES AT OTHERS"... So, fix the tribal, violent, inegalitarian, slum-ridden, squatter dump first before offering ignorant advice to other people. At least you will agree with me that CHARITY BEGINS AT HOME!!!!! MAY THE CREATOR BLESS TANZANIA. AMEN.

  40. Anonymous Anasema:

    Huyu jamaa sio mzima.... ankal post kama hizi siku nyingine ziblock bwana. Huyu jamaa anataka kutuletea uhasama na jirani zetu wakenya. hawezi kututusi kwenye our own blog ya jamii... ishu alizoongea hazijafanyiwa research kabisa... sasa kwanini tusicheze na brazil??? wangecheza na wakenya they would brag for generation to come. After all me personally i think it’s not bad idea to bring brazil, they will sell our country to the rest of the world. Imagine we get even a draw with them Brazil. We will be in every paper in this world. 2nd hata kama hizo pesa tusingeleta brazil, those money wouldn’t go kwenye kununua medicines wala nini. From gate collections if they will be properly managed we should be able to recover all the cost of bringing them brazil here in our country. I support the idea, and I can’t wait for the game. The best things come with the price and we got to pay to have Brazil in this our country.

    afu kama kakutana na huyo mtanzania anayeuza drags na kuparty hana haki ya kusema watanzania are lazy. kwanza kama anasoma comments zangu, u owe us an apology. From ur post I can tell u r not smart person either. I bet that education u went for in UK didn’t help you much or u also dropped out???? Just like ur Tanzanian friend.
    last how can U claim Julius is ours???? that is just insane.... my friend, if Pr. OBAMA was born and raised in Kenya he wouldn’t be what he is right now. He has kenyan dad but he is nothing like any other Kenyan. He is American. Spot ur own people to be proud of u fool

  41. Anonymous Anasema:

    Hawa Watu wanaojiita Wakenya ni wapumbavu sana, ni watu masikini lakini wanapenda kujiweka wako juu na eti wanajiona ni matajiri na wenye akili, PUMBAVU ZENU WOTE WAKENYA, KAMAU AND ALL THE LIKES. HATUNA HAJA NA USHAURI WENU, HANGAIKENI NA YENU. NA NAWASHAURI WATANZANIA POPOTE WALIPO KUHAKIKISHA WANAKULA SAHANI MOJA NA HIVI VIMTU MASIKINI KUTOKA KENYA. WAKENYA WOTE WANAOPIGA VIBARUA VYA KUJICHIMBA MISINGI YA MAJENGO NI VYA KUFUKUZIA MBALI

  42. Anonymous Anasema:

    HII NDIYO TUNAITA UTANI WA JADI. AKUBALI KUSHINDWA MTU HAPA.

  43. MAMA JO Anasema:

    kweli nimeAMINI KUWA WAKENYA NI WABINAFSI SANA...YAANI MJOMBA KAMAU UNATAKA KUNIAMBIA KUWA WATU WOTE WENYE HEKIMA, AKILI NA VITU KAMA HIVYO WANA ASILI YA HUKO KWENU NA SIO VONGINEVYO?HAPO KWA KWELI UMEJIANIKA...ISSUE SIO BRAZILI KUJA TZ ISSUE NI KUWA UBNAONA WIVU KWA NCHI KAMA YETU KUPATA UGENI MKUBWA NAMNA HIYO...HATA HIYO MIFANO YAKO TU INAOUNYESHA HILO...MIMI SIONI UBAYA KWA KUWA NAFAHAMU KUWA KWA VIINGILIO WALIVYOTANGZA HIYO BILL ITAJILIPA YENYEWE TENA NIUUMIZE ROHO KWA KUKUAMBIA KUWA NINA MARAFIKI KUTOKA KENYAA AMBAO WAMEPANGA KUJA KUIANGALIA HIYO MECHII...SEMA UKWELI TUY MJOMBA KUWA ROHO INAKUUMA KWA KUWA NOW US TZ WE ARE BEATING YOU KENYANS AT YOUR OWN GAME...HE!HE!MNATAMANI KILA KITU KIZURI CHA TANZANIA...MARA OH...KILIMANJARO I[PO KENYA...NANI KASEMA....HEBU PUNGUZA WIVU NDIO UTAGUNDUA KUWA KENYA HAMKO JUU KAMA MNAVYOJIFIKIRIA...MIAKA ZAIDI YA 40 BAADA YA UHURU BADO MMESHINDWA KABISA KUUONDOA UBABILA...NA NINA MAANA KUWA HIYO YENU NYINYI NI BAAB KUUBWA KWANI KATIKA HOTELI YA MJALUO,MKIKUYU HAINGII BISHA......?UTAKUFA NALO HILOOO MJOMBA KAMAU...WATZ HAOOOOOOOOO UTAENDELEA KUTUONA TU TUNAVYOWAONYESHA INDIKETA......

  44. MAMA JO Anasema:

    BRAVO KAKA JOHN FROM KINYEREZI.....

  45. tumbo Anasema:

    HATUNA HAJA YA KUMBWATUKIA KAMAU, SAWA INAWEZEKANA KATUDHARAU LAKINI UKWELI UNABAKI PALEPALE KWAMBA KUPANGA NI KUCHAGUA NA HILI NI TATIZO LA WATZ KARIBU WOTE, HEBU ANGALIA TOYOTA HARDTOP ZINAZOTUMIWA KAMA AMBULANCE ZINAKOST ONLY $40, UKIGAWANYA NA FIGURE YA $3M TUNGEPATA ALMOST 75 UNITS HAMUONI HAPO JINSI GANI TULIVYO WAJINGA NA KUHITAJI KUELIMISHWA, WAKATI TUNAFANYA HIVI HOSPITALI ZA HAPA TOWN KAMA MWANANYAMALA HAIZNA AMBULANCE INABIDI IAZIME KUTOKA ILALA ACHILIA MBALI MALAZI YA WAKINA MAMA NA WAGONJWA DAWA CHAKULA NK, LABDA TUJIULIZE KAMA NI MADAWATI YANGENUNULIWA MANGAPI? KUHUSU HIZO NCHI 160 TUNADHANI KWELI ITASAIDIA KU TUMARKET KIASI HICHO? KUMBUKENI MBWEMBWE ZA SULIVAN ZIPO WAPI? NA KWA TAARIFA YENU SOKA NI MCHEZO UNAOPENDWA NA WATU MASIKINI KABISA DUNIANI HIVYO I DONT EXPECT MUCH FROM A 90 MINUTE SARKAS PROMO, TUTAJILIWAZA KWAMBA KINA KAKA NA WENZIE WAMECHEZA TAIFA STARS BASI, TUJULIKANE AU TUSIJULIKANE TUIJENGE NCHI YETU KWA AKILI NA RASILIMALI TULIZOJALIWA NA MWENYEZI MUNGU NA TUACHE KUJINADI NA MECHI MOJA YA BRAZIL. LA SIVYO TUTAENDELEA KUJI PROUD NA KUPEWA MISAADA NA WAHISANI WAKATI MISAADA MINGINE NI AIBU TUPU KWA NCHI ITAKAYO CELEBRATE MIAKA 49 YA UHURU IKIENDELEA KULALA NA KULA KWA BABA!

  46. Anonymous Anasema:

    Wengine wote mnaomsapoti Kamau mna chuki binafsi na wala hamna upendo wala nini na Tanzania. Eti hizo pesa zingejenga mashule, sijui madarasa, MMEAMBIWA ZIMETOKA KWENYE BUDGET YA SERIKALI? HAMJUI KUWA MATUMIZI YA SERIKALI LAZIMA YAPITISHWE NA BUNGE KIFUNGU HADI KIFUNGU? Hilo tu haliwezi kuwafanya mkaona kuwa hii ni more of private enterprise ambako serikali yenyewe itanufaika kwa kodi?

    Ni nchi gani yenye soka la kueleweka wachezaji wake wanacheza soka bure kwa hiyo waalikwe kwenda kucheza kwa watu bure bila wahusika kutoa senti tano?

    Mnaonyesha jinsi chuki zilivyoziba uwezo wenu wa kufikiri na kuchambua mambo, mmejawa na jazba na hasira kibao, leo hii UK ina deficit kubwa lakini je waulizeni hao BBC nchi walizoalika kucheza nao Soka ambazo nimeona mechi mbili mpaka sasa, ya Mexico na Japan, walialikwa BUREE? Kuna bure siku hizi?

    Hamuwezi kung'ang'ania pesa za watu ambao wameamua kufanya biashara yao ya Soka na kuzipeleka serikalini eti zikajenge shule na kununua madawa na mengineyo. Mnachotakiwa kufanya ni kung'ang'ania hao enterprenuers kulipa kodi halisi ili ikafanye hiyo kazi.

    Na huyo anajiita KAMAU wala si Mkenya msiwashambulie wakenya bure huyo ni MCHAGA WA CHADEMA!

  47. zitto Anasema:

    There is no truths, a single truth from this Kenyan friend of ours. It is the same arrogance of Kenyans against Tanzanians. Although our economy is smaller than theirs, their society is the most unequal in the region. A poor Tanzanian kid can go to school while in Kenya once you are poor you are poor. These guys in Kenya wanted and even lobbied to have Brazil in their country. They failed to get even an African country. These people wanted to host WEF Africa and we bit them squarely.
    Tanzanians, dont allow other people, especially people who hate each other because of being in a different tribe, kill each other because of loosing an election, to bad mouth our country. Sisi ni masikini jeuri. Tutawashika hawa ndugu zetu wa Kenya hata katika uchumi!

  48. Anonymous Anasema:

    halafu eti tunaungana hii mijitu si itatuchenjia ikishajichomeka then watapandikiza chuki mpaka tushikiane mapanga kama wao maana ni ushari mtupu waone tz tikavoparaganyika ndio itatimia furaha yao

  49. Anonymous Anasema:

    Wivu................

  50. Anonymous Anasema:

    Thank you for trying being in the position of protecting Our national Identity,May express my self using my National language.
    Swala la wakenya kujiona wakojuu zaidi ya watanzania halijaanzaleo,yote inatokana na kuwa na KiswakijaluoKikuyuNglish chao ambapo hujiona kuwa wako juu sana.Ila ukweli ambao uko pale pale ni kwamba watanzania sio wazembe wala wajinga bali mambo ya kutaka kutoka haraka yanatuharibia sana.
    Kama huku nchi za nje wakenya wengi sana huwa wanakuja kukopa pesa na tuna wakopesha ila tu utakuja kushituka siku wewe umekwendakopa hakupi,Atakwambia Mazee sina kabisaaa.
    Rudi hapo nyumbani pesa yetu iko chini sana na pia Tanzania ni masikini sana,Lakini utashangaa kuna wakenya wengi sana wanafanya kazi na biashara Tanzania kuliko watanzania Kenya.Watu hukimbilia kwenda nchi zenye neema kwa maana hiyo Tanzania kuna neema kuliko Kenya.
    Watanzania wenzangu wanatia aibu sana huku Ughabuni,Yaani wao kazi nikuowa wanawake wa kizungu ambao wamekuwa na waNigeria mpaka waka wachoka watanzania ndio wanaowa.Halafu hanafikiri unapunguza matumizi kumbe ndio kwanza kwenye jungu la moto.
    Ndani ya East Africa Kenya ni nchi iliyo ishiwa kwa kila kitu.Mpaka sasa utagundua kuwa mkombozi wake atakuwa ni East African community.Ambayo Itadidimiza Tanzania mpaka mwisho.

  51. Anonymous Anasema:

    MR Kamau, in Germany Kenyan girls especially Kikuyu are leading on prostitution and drugs trafficking business i.e. whether you go to parties or brothel leaving aside a big number of your brothers and sisters seeking asylum here! Go to Frankfurt, Bonn and Berlin and see yourself!

    whereas when you go to Mombasa and Malindi Kenyans young boys and girls are engaging themselves in prostitution! that's according the UNICEF Report on human trafficing and child sex (www.unicef.org/infobycountry/kenya_37817.html)

    putting aside the fact that Nairobi to be a hub of all narcotics and money laundering business in East Africa (www.iss.co.za/pubs/Monographs/No107/Chap3.pdf) .

    Recently US$2 bio. was detected in the Government coffers with no explanation where it came from!

    Since you have no idea the potential of that match i advice you to keep quiet! First, that match is going to be broadcasted to over 160 countries, i.e. if an average of 10 million people watch the match 160 million people will see the match live! where on this earth can that huge amaount of people watch an event at once if not on special occasions like sports!

    Moreover if every match fan gonna pay US$30 a total of US$1.8 mio. forgetting aside the gate fees will range between US$25 to US$180 will be collected as gate fees and that alone will cover the cost of bringing the Brazil team in Tanzania, forgertting TV rights among local TV stations, adverts and the money taifa stars main sponsors are going to chest i.e. NMB and Serengeti Brew.

    Second, i am deeply disappointed on how you undermine the whole entertainment industry that tells me how you are outdated, you forget that is we are talking about here! you forget your fellow brothers and sisters will come all the way from Kenya esp. Nairobi to come and watch the match lively apart from those fans in Uganda, Zambia and DRC!

    When you talk of Kenya talk of the Southern and Southern West of Kenya, cause the Kenya i know in the North and Northern East don't even know who is the current ruler on that country those Turkanas and the Somalians in Wadwa are still living in the era of raids (Ujima sort of) against the Karamajongs in Uganda and some Ethiopians and South Sudan tribes in the North of Kenya across the border, there is no order and no infrastructure there rather than the Ali Shabash and all other sorts of crime and backwardness! thank Sony Erickson for their solar phone project there!

    By the way Kenya has 57% of people living under US$2 a day compare to Tanzania with 38% (Source: CIA country report)! while those Kikuyu inner circle are plandering the country with theft from governmental institutions the likes of TransCentury and Centrum you a kinship you dare to open up your mouth and mocking Tanzania "the poorest country in EA", so who is poor here? your article shows your narrow mindedness and your simply a racist let me say that! and with that arrogance in you i won't be suprized another 2007 ethnic violence cause your atitude can never ends on countries as your name goes you must be advocating the same principles to your rivals for this case Kikuyu, Luhya and the Kalenjins! God mercy on you, i am out of here

  52. Anonymous Anasema:

    Watanzannia wenzangu huyu bwana wal asiwapotezeeni muda wenu. Wao walishaishia siku nyingi. Mke raisi anathubutu kumlazimisha raisi mzima wa nchi akazungumzie ndoa yao hadaharani, hao wameendelea, Wamebaki kushabikia Obama kutoka Kenya lakini Obama mwenyewe kawambia kuwa ucghafu wao wa rushwa hauna mfano. Huko ndiko kuna idadi kubwa ya watoto wanaishi kwa nguvu ya glue. Kwa Kichaa Kamau huo ni utajiri. kamau nadhani ni Mkenya lakini haijui nchi yao, Hivi wale wasio na makazi huku Mau ni Watanzania,Kenya ukiwa na nyumba ya bati unarogwa, ndiyo maan vijijini nyanza nyumba nyingi hadi leo zina nyasi juu. Matajiri Watawala ndo maan wao kila siku ugomvi, Kamau mwenyewe Karagosi. Nina hakika Brazil ingekuwa inacheza Kenya wangepeana holiday.

    Ndo maana lazima tuwe makini na hili dudu la East Africa. majirani zetu hasa waKenya wamevuruga li inchi lao limeshikwa na Makabila mikoa miwili kila kukicha wanataka wapokezane uongozi, Kamau huo anauona ustarabu mkubwa. Kamau Mhurumieni, huenda ni waziri wa Propaganda. afadhali kusikiliza Lucy Kibaki kuliko Kamau Maana Lucy ndiye tuu mwenye akili wengine wote kama kina Kamau maneno tuu. Kamau we uliye tuu!

  53. Chamshama Anasema:

    Ndio maana house girl wangu ni mkenya kwa ajili ya dharau zao nyama hawa..

  54. Ahsante sana Anonymous Tue Jun 01, 08:57:00 AM na AnonymousTue Jun 01, 11:56:00 AM

    Watanzania tuna tatizo moja nalo ni kutokutumia akili.Wengi wa wachangiaji wametoka mapovu kwa Bw Kamau kwa kusema ukweli.Hawataki kusikia,kuambiwa ukweli.Haina tofauti an serikali ya kibongo yale yale mambo yanafanywa kama watu hamnazo

    Bwana Kamau hajakosea kitu hebu msomeni vema kisha shirikisha kichwa chako tafakari alichokisema.

    Tumia akili sio jazba.

  55. Anonymous Anasema:

    Kimau is a Nyang'au, just ditch him. If you were bright, then how come your riches do not belong to you? Bigger nations respect us, we don't prioritize what your sick mind thinks, get lost, Nyang'au! We are united and we love one another like we are brothers/siters of the same mother, we don't invite a Nyang'au like you to our table, go fuck yourself! I have been to school with Kenyans, and they never came anywhere close to me in terms of performances in various aspects, especially academics. English is all you hold onto, and you think we are walking instead of running! U must understand that Tanzania is taking a dramatic turn, watch out you fool. U are criticizing our leader and making general conclusions and you are wrong, who told you we like what he's doing anyways??? There are many things that we don't like, and we are headed for changes. And what have you done to the world, spending all the time trying to believe you are better creatures???? Nonsense! I wish I could meet you face to face you scumbag!

  56. Anonymous Anasema:

    Hii where did this 3bil came from? We are paying Brazil $6mil (USD) as show up fees and we cover all the other expenses, a private jet, hotel etc. The whole thing will cost not less that Tsh 10bilion na ushee.

    I am not sure how we are going to justify it, but I think is one of that thing ya 'some pipo' kushobokea mastar.

  57. Anonymous Anasema:

    Brothers and sisters of Tz stopped being annoyed by this Nyang'au if he really meant it.Just tell him to mind his own biz,KWANI PILIPILI ASIYO ILA YAMWASHIA NI!

  58. Anonymous Anasema:

    Wajameni eenhe, wala mie si Mkenya nilikua nataka kuwapima tu WaTZ: pa mlomo tu hamjabo.Mjomba Paulo Kamau Nakuru

  59. mzee wa bunju Anasema:

    MAMA YANGU, BABA, RAISI WANGU JK WAZIRI NA MASHEIKH NA MAASKOFU WANGU WOTE UMEWATUSI KAMAU, KUMBUKA NAO NIWATANZANIA, KWELI WEWE TUNGEKUTANA KONGO NINGEKUFANYA KITU FLAN SAFI, MAANA HII IMEDHIHIRISHA WAKENYA MNAVYOTUTAZAMA WATANZANIA, THAT WHY WE FEEL WE DONT NEED YOU KENYANS, MAANA SIO LEO TU CHUKI ZENU KWETU MMEAANZA KITAMBO, NA LEO NTAKABIDHI LIST YA MAJINA YA DADA ZAKO NA KAKA ZAKO WANAOFUNDISHA CHEKECHEA HAPA BILA VIBALI VYA KAZI, THANKS GOD AM NOT KENYAN, UKABILA UTAWAMALIZA, KILA MKOA NA REDIO YAKE INATANGAZA LUGHA YA KABILA YAO, IS THAT CIVILISATION?? NINA KHASIRA ALLAH TU ANAJUA

  60. Anonymous Anasema:

    Oooooooops!!!How are you kenyans.I have nothing to say to your so foolish kamau,i know he is the best kenyan rational.what about the rest,if your best rational,talented and knowledgeable Gay,(i insist'Gay'not Guy)can have nonsence ideas!Arent you ashamed of he misrepresent you.Only a flumpen dumpen chokoraa in NAIROBI can utter such rubbish.Any way to cut it short,When are you going to be proud of your own belongings?yes the kikuyu starvation/hunger,chorella,that mombasa prostitution and gay business leave alone the interwar and killings.And by the way when are you goin to stop prouding other's riches and blessings!Yes i mean the Mt Kilimanjaro,the Serengeti park,the intelligent heads of St Nyerere,Dr shayo,John Mashaka,migiro,salim ahmed,why are you concerned with vipusa vya tembo wa bongo?How cant mantion the day Tanzania helped and so saved the lives of thousands of kenyans because they had to die of hunger.Cant you guys be able atleast be foodsufficient?BY The way why didnt you ask your simulated kenyan citizen OBAMA.HAHAHAHAHAAAAAAAAA!SHAME ON YOU GUYS.No body dies in TZ because of hunger,and you ar always proud of those paper oriented high statistics of your poor country.Ooooooooh!I was to go before reminding you kamau that there is no intelligent person in Kenya nor africa who could settle the dispute you had except KIKWETE,(add him to your kenyan List,its free)Kamau,have u ever been into the East African countries economies statistics for the last 5yr? visit the statistics then you will see TZ has an encreasing rate of economic growth,but you gays are returding!!! Waoooooooo? TZ IS COMING,GET PREPARED.YOU ARE LIKE NONSENCE WOMEN WHO SIT ON THE MART TALKING ILL OF OTHERS WHILE THEIR HOMES ARE BURNING.YOU DONT NEED TO GO TO SHULE YA UPILI TO BE ABLE TO UNDERSTAND SOCCER IS AN ECONOMIC SECTOR.STAY BLESSED.

  61. Anonymous Anasema:

    kha ukweli unauma!

    of course waTz wengi tuna kauvivu ketu ka kufikiri, kutafuta short cutz na kupenda starehe... we always spend more that what we produce!! labda ni background soft and friendly ambayo mwalimu nyerere alituandalia..yaani things are not as harsh as it is in Kenya....kwa kweli its funny in TZ kipato kikiongezeka basi expenditures nazo zinaongezeka hakuna savings ya maana...harusi na pombe tu!!

    lakini in other hand kabackground hako hako ka kushikilia amani na mshikamano ndo kanatugharimu...tunakwenda kwa kusuasua....

    pia tumejiofunza the way wenzetu wasivotupenda! to hell with EAC!



    can always undertake high

  62. Anonymous Anasema:

    Kamau wa Njoroge u must be a very sad man!! looking at the fact u r from Nakuru,, u r a semi-villager who went to seek better pastures in UK.. when u failed and u saw your TZ brother rising u got jealous.. that is quite normal bcoz its human nature. It is also also human nature when one turns into an imbecile like you. its true we Tz'ians have our short comings but no one is 100% perfect. it would have been better if didnt abuse us in the first place. Get a life man.. and whats the big deal with Mashaka,,, we got many educated Tanzanians at the moment.. I love both Kenya and Tanzania..

    Best way forward is to learn from each others experiences and formulate a road map to development.

    U r a disgracer to Kikuys and Kenyans poor you!!

    Regards,,,

    Citoyen.....

  63. Anonymous Anasema:

    SHAME ON THIS SO CALLED KAMAU..ITS GOOD U SHOWD US HW U R NOT SCARED TO TALK ABOUT YOUR FOOLISHNESS ....ANYWAYS I HAVE FEW RELATIVES FROM KENYA BT TODAY ONWARDS I DISS U SO CALLED KENYANS WHO U THINK U R OBAMAZ SHAME ON U ALL

  64. Anonymous Anasema:

    Nakubaliana na Kamau. Maneno maneno tu tuna ubinafsi na chuki. Sio watu wa kukaa, kushirikiana na kupeana maarifa ya maendeleo.
    Ukweli unauma.

  65. Anonymous Anasema:

    personally i think its a progressive movement already,by the fact that our neighbours are aware of this historical event which has been waited for decades,it shows how it will be easily spread around the continent and world at large,and that is our main purpose.hey my kenyan brother stand there and watch tanzania in 2020 you would get the precise answer.

  66. Anonymous Anasema:

    Jamani hebu tuwe na subira adhawise tunaweza kuumbuka. Kwa anae jua ulimwengu ulivyo hawezi kusema watu wengi ulimwenguni wataangalia mechi hii. Hao TFF wanaangalia faida ya Ki-fedha watakayo pata zaidi ya maendeleo ya nchi. Kama ni kwa maendeleo ya nchi, mechi hii ingebidi iwe ya kila mtu kuangalia kwa kupanga viingilio Vidogo. Watanzania tutarambwa migongo siku ya mechi, matunda ya mechi tuta yaona? kubwa zaidi utaambiwa hawajafikia matarajio na wameingia hasara. Je hizi hela zimekopwa wapi na kwa riba kiasi gani? Watoto wa walala hoi ambao wengi ndio watakao kua wachezaji wa kesho watanufaika vipi? Au ndio kama vile alie nacho anacho na asie nacho arie.. (alie?)!!!

    Tutafakari tusiwe watu wa kuchukua vitu jujuu kama mazoba!!!!

    Hongera TFF Kwa kuwaleta Brazil!

  67. Mbele Anasema:

    Hata kama anayosema Kamau yamepindisha vipengele vya ukweli, inaonekana kuwa kwa ujumla, wa-Tanzania wanawaogopa wa-Kenya katika ushindani wa dunia ya leo. Kwa mfano, bofya hapa.

    Mimi mwenyewe nimechapisha kitabu, ambamo nimesema mengi ya kuwashutumu wa-Tanzania, nikifananisha na wa-Kenya. Bofya hapa.

    Najua kuwa wa-Tanzania hawana utamaduni wa kununua na kusoma vitabu, na hayo nimeandika tena na tena kwenye magazeti na kwenye blogu mbali mbali, lakini wa-Kenya kadhaa hapa Marekani wameshakisoma hiki kitabu changu na wamewasiliana nami.

    Nitakuwa Dar es Salaam, Diamond Jubilee Hall, kwenye tamasha la elimu tarehe 25 Juni. Kwa wale wanaopenda, tutaweza kuonana hapo, nami nitafurahi kuelezea zaidi mawazo yangu. Vitabu vyangu vitakuwepo pia.

    Kwamba wa-Tanzania ni wavivu na wako nyuma si tena jambo la kuamuliwa kwa malumbano. Linaamuliwa katika ushindani wa dunia hii ya utandawazi. Tayari ushahidi unaonyesha jinsi wa-Tanzania wanavyoyumba, na bora tukubali tunapokosolewa.

  68. Anonymous Anasema:

    Hawa jamaa ni wana wivu kiaje? kwanza iliwauma ya Tz kuwa na kijana Thabeet kucheza NBA waliwish angekuwa anatoka huko kwao,lakini sisi mbn we dont envy them chek yule jamaa anayecheza intermilan.

    Second hii mkutano ya juzi iliwauma sana WEF sana tu yani me sijui wameumbwaje hwa jamaa wana roho ya wivu hadi bc

  69. Anonymous Anasema:

    Kamau
    Kudos to you for opening the Pandora Box containing the fury of Tanzanians, I hope you got what you wanted. The type of people you described to be Tanzanians involved in drugs abroad does not end there, there are Kenyans too. So do not please yourself that ALL Kenyans are nice guys. You envy every person who excels in your midst. You killed in cold blood Dr. Ezra Teri right in Nairobi , why , because he worked for Pathfinder International Regional Office defeating many Kenyans who contested for the post. Your fellow good citizens of Kenya raped the wife of Prof. Ngugi wa Thiong'o a couple of weeks upon his return from Europe, where is Dr. Robert Ouko and Josiah Mwangi Kariuki to mention but a few. If a first Lady can slap a Journalist and left free is fair then , Yes Kenya has developed as compared to Tanzania. Just for your information, we shall never let our LAND at our disposal you LUST creatures.

  70. Anonymous Anasema:

    This Kamau guy could infact be a Tanzanian. He is simply using your quick emotions (hasira) to incite discussion. Really, which other country on Earth do find the stupidity you see in Tz?? Just sit back and list a few things. Richmond saga, IPTL, Bank kuu, ...... and, what has been done?? Add to the list and, think about it.

  71. Anonymous Anasema:

    HUYU KAMAU FALA SANA,WEWE KWANZA FANI YAKO GANI?
    KWANZA MECHI YA BRAZIL ITAKUWA NI SELL OUT AND WORTH PAYING THAT MUCH.
    PILI CHUKUA AVERAGE PRICE YA TICKET THEN UTAPATA TOTAL REVENUE YA MECHI HIYO WHICH I THINK ITAKUWA MORE THAN $2M.I CANT SEE Y PEOPLE ARE COMPLAINING ABOUT PAYING THAT MONEY.
    FINALLY,IN TERMS OF BUSINESS POINT OF VIEW ITS FINANCIALLY VIABLE, AS WELL AS U CAN CONSIDER OTHER ISSUES THIS MATCH WILL BRING TO THE ECONOMY. I THINK JAMAA WATAKUWA WAMEFANYA COSTS AND BENEFITS ANALYSIS.

  72. Anonymous Anasema:

    Huyu Kamau ni 'fake'. Ni mtu tu Mtanzania anajifanya Kamau. Hamna lolote. Kama kweli Paulo Kamau yupo, aseme tumjue. Na kama ukitaka kujua huyu mtu ni fake, ye anatokea kwenye post za 'John Mashaka' tu. Nani anabisha?

  73. Anonymous Anasema:

    Kukubali kukosolewa ni sawa ila si kukubali matusi. Kunabaadhi ya wachangiaji wanamuunga mkono mtoa hoja bila kujali matusi yaliyoyatoa. Hata kama unahoja nzuri kiasi gani ukishaichanganya na matusi inakuwa si hoja tena ni matusi.

    Uyu jamaa tunatakiwa kumpinga kwa nguvu zote kwa sababu ametutukana. Angetoa hoja bila matusi tungechangia kwa ustrabu kwa kuangalia nguvu ya hoja.

  74. Anonymous Anasema:

    i dont disagree with the gay's comment but he must be respectful to tanzanians. Do you think that kenyans are the only ones who are brights than tanzanians?? And why is he jelous for brazil to come n play with Tanzania??? Why dont he talk about their civil war in kenya?? Do they think that they are brights by fighting to each other n the reason is kibaki nad raila?? I think u guy should first think about your problems in kenya n solve it and after than move to tanzania. We use our money to pay brazil and we live our own life so why it hurts u, u wanna be like us tanzanians?? N thts the reason why u want the east african federation coz u wanna work with tanzanians!! Kenyans are fools, how come u kill ur fellow countryman coz of someone else???

  75. EVARIST Anasema:

    Hata kama baadhi ya kauli za Kamau zinakera,ukweli unabaki kuwa amegusa "kwenye kidonda".Haihitaji jazba,balu kuangalia mantiki ya kilichoandikwa na Mkenya huyu.Hivi hakuna ukweli kwenye hoja kuwa sie tunaendekeza sana "kujirusha" kuliko kuwekeza kwenye mambo ya msingi?Kuna watu wangapi tunaowafahamu ambao ni mahiri wa kumwaga fedha kwenye shoo za muziki (sanasana kwa minajili ya ujiko) lakini familia zao zikiwa hohehahe?Angalia comments za habari moja kwenye Globalpublisherstz.com kuhusu Mtanzania mwenzetu anayesifika kwa kumwaga fedha kwenye shoo lakini wanaoijua familia yake wanabaki midomo wazi.Na hao akina Tenga walishaanza kulalamika kuwa gharama za kuileta Brazili ni kubwa kuliko uwezo wao.Na hadi leo hawajasema waamelipa kiasi gani kufanikisha ziara hiyo ya Wabrazili.Trust me,kwa uzoefu uliopo sintashangaa watakapotuambia kuwa ziara hiyo imewaingiza hasara kubwa kuliko "matarajio" yao.Sie ni masikini,na kilicho muhimu kwetu sio kujilinganisha na masikini wengine bali kujikwamua na kiama hiki kinachoendelea takriban nusu karne sasa tangu tupate uhuru.Ukweli unauma,lakini maumivu yatokanayo na ukweli hayabadilishi ukweli kuwa uongo bali yanapaswa kuwa changamoto ya kujiuliza kwanini kila siku tunapiga "mark time".

  76. Anonymous Anasema:

    na mimi nichangie kidogo, labda jamaa amekosea kupresnt issue...tatizo kubwa la sisi watanzania ni wabinafsi, kila mtu anaangalia atafaidika nini na tukio, usema ukweli tumelala na tutavishwa sanda muda si mrefu, inatubidi tuamke tujue kutetea haki zetu na vitu vilivyo vya msingi, watu wengi wanafuata mkumbo wala hawajui faida na hasara ya kitu, we should be flexible accept challenge and contemplate before we act...ukweli unauma but it is for our own development, nobody develop without being critised, lets accept it and take it as a challenge

  77. Anonymous Anasema:

    Kamau get the facts right. ONE, PRESIDENT OBAMA WAS NOT BORN IN KENYA. TWO, HE WAS NOT BROUGHT UP BY HIS FATHER (WHO ABANDONED HIM WHEN HE WAS TWO YEARS OLD). THREE, HE DOES NOT HAVE A KENYAN MENTALITY BECAUSE HE IS NOT A TRIBALIST AND HE IS NOT A BIGOT LIKE YOU. LAISER.

  78. Anonymous Anasema:

    Kamau get the facts right. ONE, PRESIDENT OBAMA WAS NOT BORN IN KENYA. TWO, HE WAS NOT BROUGHT UP BY HIS FATHER (WHO ABANDONED HIM WHEN HE WAS TWO YEARS OLD). THREE, HE DOES NOT HAVE A KENYAN MENTALITY BECAUSE HE IS NOT A TRIBALIST AND HE IS NOT A BIGOT LIKE YOU. LAISER.

  79. Anonymous Anasema:

    Watanzania, kwani Kamau amekosea kitu gani hapa? Mbona yote aliyoandika ni ya ukweli? Sie TZ ni wajinga na tumelala kinoma, tumekalia ku-party na majungu badala ya maendeleo. Dar ndiyo mji mkubwa au wa maendeleo lakini Dar hiyo hiyo ni mbovu kishenzi. Nenda mikoani ndiyo kabisaaaaa, umasikini nje nje. Kabla sijaenda ukweni Malawi, mke wangu alikuwa ananiambia kuwa Malawi hakuna shida ya maji na nikawa nambishia. Kufika kule, kila kijiji kina visima vya maji kibao na watu hawatembei kama hapa TZ kutafuta maji maili mia ngapi sijuwi. Hii nchi imelaaniwa tu, haiwezekani wananchi wake wakawa mambumbumbu kiasi hiki? Tuamke jamani.

  80. Anonymous Anasema:

    Watanzania bwana! sasa nyie mnaomtukana bwana Kamau kwa matusi na kashfa ndio tusemeje?this is how tunapima akili zenu..huyo mdau hapo juu aliekuwa anaweka nena fuck kila baada ya sentensi na kumuita mwenzie msenge tumueleweje na pumba zote alizoziandika?hata tukikosoa tukusoe kwa lugha nzuri sio lazima matusi ili kuonyesha msisitizo.

  81. Anonymous Anasema:

    We aterere Kamau wa Fala wa Kenge,i have one simple Q for you,nyie mko namba ngapi kwa utajiri duniani? i can visualize you in a Suti ya kushonesha and some Scooners walking around Nakuru,never even been to Naii probably with some rotten teeth talking Gibberish...usitudanganye hapa tushakaa sana Kenya kwenu,what u call maendeleo is actually Neo Colonialism,u ain't got shit...Mashamba yote ya wazungu,biashara zote za wahindi...wewe hapo ulipo unasubiri End Month,huyo Mtz uliyekaa nae huko London harepresent the whole country,you r nothin' but a stupid male DYKE ,SO SHUT THE f*** up.we r the world B****,nenda kale Githeri na Mokimo...Peace bro'!

  82. Anonymous Anasema:

    Ndugu watanzania wenzangu,jumuiya ya africa mashariki itatucost mno..wapo wengi design ya huyu jamaa na ujinga wao ni kuona la wenzao..kweli nyani alioni ........!!! tunawajua vizuri na matatizo yenu tunayajua so please usitake tuwachoreshe...

  83. Anonymous Anasema:

    DONT ARGUE WITH A FOOL PEOPLE WILL NOT TELL THE DIFFERENCE. WAKENYA WANAJIONA NI SUPERIOR TO TANZANIANS SIJUI WAMEITOA WAPI HIYO WAJINGA NDIO WALI WAO!!!

  84. Anonymous Anasema:

    MR KAMAU,

    I was thinking not to comment but my heart could not bare any of what you said.i am in doubt of the following:

    1. Im in doubt of your capacity of understanding the doctrine of freedom of EXPRESSION.under the principles of human rights you are free to say whatever you think fit BUT YOUR NOT FREE TO INSULT. this principle is enrished in most of the Constitutions in the world.( may be its not there in kenya Constitution as its still on saga mess up).

    2. You call us( Tanzanias animals); but practically animals normally kills each other contrary to human beings. just refresh you memories in the past kenya elections, how many people were killed without reasons? how many starved without food? how many mothers and children were left without shelter? NOW WHO IS AN ANIMAL???

    3.Mr kamau, you cant and u will never try to distort the inborn peace embodied to Tanzania. you what to destruct us kwa maneno yako ya uchochezi....but we cant even fall in your silly and childish trap. HIVI MNAKUMBUKA WABUNGE WA KENYA WALIWAHI KUTWANGANA MAKONDE?????


    my fellow lovely Tanzanians let not allow this fellow with distorted childish senseless unreasonable and ideas like a cesspool to ruin our peace, order, security, brotherhood and fraternity....shame on him and his unsound criticism. MUNGU IBARIKI TANZANIA DAIMA HATA MILELE.

  85. Anonymous Anasema:

    Mwendawazimu akikuvua nguo, usimkimbize, ukimkimbiza na wewe utaonekana kichaa, kwani kukmosoa mtu au umwambia ukweli ni lazima umtukane? hesima yetu lazima iwepo, hawa wakenya wamezoea kutudharau sana, hawana lolote na kiingereza chao cha wenesday, siwapendi, na nachukia kuwa wapo east Africa Community

  86. Anonymous Anasema:

    Hey , let us come down friends-it is becoming warm between Tanzanians and kenyans!
    i have leant that in this capitalist world, You have to be smarter in spoiling your neighbours; i think that is what is happening between Tanzanians and Kenyans. what are you competing for my dear brothers? why are you spoiling each other and create unnecessary conflicts? The Match is on bussiness termes, then we end up on tribes and then we come back through USA-what a connection- i cant find any. we have to unite as East Africains, nothing less and nothing more. i cant follow any reasoning which says that you are intelligent because you were born in kenya or Rwanda, or beacuse you are a tutsi or Mganda. Kamau u need to teach me that logic. What are Kenyans doing for the so called Kibela slums!!! -are they intelligent with that? what kenyans are doing with the constitution? are they animals -bcoz they cant agree on one single point? finaly i just want to advise my fellow east africains to be open and sincere to themselves and to others. i start with you Kamau- beacuse you use Tanzanians Issue to solve your political problems-that is wrong dear!
    nice time and be blessed.

  87. Anonymous Anasema:

    Mh sasa wakenya wanatafuta nini kujazana kwenye nchi iliyooza, means kwao ni worse!!! to hell EAC.

  88. Anonymous Anasema:

    Sisi tuna matatizo yetu, kenya wana matatizo yao , na uganda wana yao, huyo fala anasahau matatizo yake na kuja kututukana, kukosoa hakuendi kwa kutukana, hata kama anaongea ukweli kwa matusi aliyotumia huyu fala, nisingeweza kukubali.

  89. Anonymous Anasema:

    kama Tanzania ni masikini...mbona wekenya wengi wanakimbilia Tanzania kuja kufanya kazi, zanzibar wamejaa tele ndugu zake Kamau!
    aunty kamau

  90. Anonymous Anasema:

    kumbe imeazia huku??

    you know guys!any person who seat down and insults a person (generalize)is far more worst in the head than any creatures or those creatures kamau mentioned-tanzanians...

    dont waste your time by insulting back this guy coz is not worth any civilized human beings words!or else you'l all be fools (Bible tells do not seat with fools or yu'l be fools like that person)

    any country has its own ups and downs

    ARE KENYANS PURE?WITH THEIR LEADERS AND CITIZENS

  91. Anonymous Anasema:

    KWANZA HAPO THATCHED HOUSE KUMEJAA WAUZA UNGA WAKUBWA WA KITANZANIA HAPO UKEREWE, WANAENDESHA MAGARI YA KIFAHARI NA KUJIONYESHA SANA KILA SIKU WANASHINDA PALE, MI NILIENDA LIKIZO NIKASHANGAA SANA MAANA HAWANA KAZI NI WANASHIDA TU HAPO THATCHED HOUSE NAKUFAIDISHA WAKENYA. KWA KWELI IMENISIKITISHA SANA.

  92. Anonymous Anasema:

    RAILA ODINGA: Both me and President Kibaki had been telephoned about the chicken. Si sisi iko na demokrasia na tunataka wacha kuku apite, sio? Si kuku tosha?! It is even in the agreement between me and Kibaki. Lazima ipite, nimesema hivyo hii asubuhi. I have exclusive powers on this!

    EMILIO MWAI KIBAKI: Kuku ilivuka pale pale, ikienda huko huko........ na hilo ndio jambo la maana ....hakuna mambo ingine!...hakunaaaa .....na tutakataa namna gani ati kuku isivuke barabara ...hatuweziii ..na hao wanaendelea kuongea mambo ya kukuuu....ni wapumbavuuu. .. .....mavi ya hiyo kuku!!! That is unconstitutional. Na irundi kule itokako.

  93. Anonymous Anasema:

    lakini hata waziri wenu mkuu amesema hajui watanzania mmerogwa na nani

  94. mtzwadar Anasema:

    Calm down Tanzanians, this "NYANG'AU" has some valid points. We Tanzanians seem to be ready to chip in our hard earned money into "masherehe na kujirusha", we tend to forget some basic things in life.

    If we are ready to pay 30,000/- to 200,000/- just to watch some goons kicking a football then surely we can arrange some "Harambee" and sort out our problems like water, electricity, good roads, hospitals, schools and activities parks.

    But are we going to do that? Hell no! Why? Because we have been engrossed too much in "kuuza sura" now days, at national stadium every tom dick and harry will be there, to be seen, that they are also wealth and have attended the match, some pictures will appear in our blogs that "yule and yule" were there. But after 90 minutes of kicking football will it make a difference to some mlalahoi at Boko, Mbagala, Ukonga or Mwananyamala? Will those walalahoi get water, electricity, education, proper roads and basic welfare? NO!

    No wonder we are seen as funny creatures, "wapenda amani", tunaopenda kusema hewala, Rais akisema hela hakuna na kila siku yuko majuu na viongozi wake wanatumbua mahela bila kuwa na wasiwasi tutasema hewala!

    Let us think what this “NYANG’AU” is talking about and not just slag him off for speaking the truth!

    Even if Tanzania is exposed, and the tourists start flocking in, will the money be channelled properly? No.

    Let us try our Harambee like the one proposed to sort our problems and see the outcome, and this silly match will only benefit the few and make us look even worse.

    I did not like what our NYANG’AU said about us TZs abroad, I know some few KENYANS who have gone to jail for fraud and drug dealing, there was no need for him to stereotype us and make the NYANG’AUs better and clever than us, I believe it was just a harmless banter between neighbours!

  95. Anonymous Anasema:

    THE TRUTH DAMN HURTS! hivi WATZ kwa nini tusiamke na kuona mbele huu ujinga unaondelezwa dhidi yetu na hawa viongozi wasiokuwa na Akili vichwani mwao? yalianzia Real Madrid leo Brazil I dont know what is next?! kweli hatuoni au ndio akili hazifanyi kazi. Hizi funds wanazotaka kuzitumia is it that haziwezi kufanya jambo la busara zaidi kama kuokoa maisha ya watu wanaosuffer (put yurself in their position)kwa manufaa yetu sisi wananchi? Jamani amkeni acheni mabaraza yasiyokuwa na msingi na kuudefend upumbavu AMKENI JAMA au mtabakia hivyo hivyo midomo juu tu maendeleo kapuni.

  96. Anonymous Anasema:

    Kwa upande mmoja ni kweli, tumelala ni lazima tufike pahali pa kujiuliza kama tulipaswa kuwa katika hali tuliyonayo kwa sasa, ila kwa upande wa Kenya naomba kuwakumbusha ujinga wao mmoja, wanakukmbuka Obama aliposhinda uchaguzi walifanya siku ya mapumziko wakati waliompigia kura marekani wakifanya kazi? eti baba yake ni mkenya! unakumbuka wakati wa kuapishwa walituma delegation ya mwaziri zaidi ya wanne bila hata mwaliko waka gate krash huko marekani na wakaishia mitaani kuangalia kwenye TV, WAKATI NOTH EAST KENYA KULIKUWA NA JANGA LA NJAA? ni nchi gani yenye viongozi wengi walioko kwenye ban list ya kuingia UK au USA? Kamau ishi kuheshimu uhuru na uamuzi wa jirani zako!

  97. Isaac Anasema:

    My fellow Kenyan Mr Kamau! Whereas I would have argued strongly for you. I find your insults annoying and amaturish. Whereas I will tolerate your impunity with words, I shall apologize on your behalf. Its true, spending such a colosal amount on an already rich team is absurd, However I dont see where Tanzanians as a people become foolish or idiots or imbeciles because of ill-thought suggestion by leadership in a small section of their lives.
    While at it, several Tanzanians have responded equally with unacceptable folly. Am convinced arguments and opinions can be advanced without insolence and loss of camaraderie.
    I strongly suggest Tanzanians reconsider such spending and reject the idea altogether. Tourism??? I can bet my dollar that the Brazilians will likely eat and drink what they carried and stay indoors given that they have better beaches than Tanzania can boast. Similarly, I dont think they will even venture into the Serengeti. So outright, that expense is unwarranted.

  98. Anonymous Anasema:

    Mr. Paulo Kamau
    You have no right i repeat no right on talking anything about our country cause kenya is as shithole if not more than Tz. The match between Brazil is more of a tourism advert so that we can get more world wide exposure bolster our tourism which is our main source economy income GDP etc, and further more its not as if there making a loss because as far as i know its only tanznaians who are going to the stadium to watch the match, its pretty much people from diffrent parts of world who are coming for this match, that will give some much needed exposure. further more the majority of tanzanians are kind,humble people not like u guys some of the crimes committed in tanzania have something to do with kenyans in some way or another. Yes i admit that we have our problems like corruption poverty and so forht but it aint like u guys have a clean plate. Also get your facts in order Obama was born in Hawai USA his dad was a complete ass physically abusing barrack and his mom till they decided to leave him. He died in car accident which he caused cause he was drunk! SO dont fucking us tanzanians

  99. Anonymous Anasema:

    Watanzania wooote mnaomuunga mkono Kamau ni wapumbavu kama alivyo Kamau mwenyewe , msiwe mnakurupuka na kuandika kama hamjasoma mkaelewa, pesa za kuwalipa brazil hazitoki kwa serikali ni pesa toka shirikisho la michezo tanzania na zinajilipa kwa viingilio. Mkae mkijua hawa watu wakija ndio njia pekee ya kuitangaza nchi yetu. Huyu mkenya ni chuki binafsi kama hamjui na hata kama sisi tunamatatizo hayafikii ya kwao wanaochinjana na majambazi wakubwa dunia nzima inajua hilo na hata soko la utalii linashuka kwasababu ya machokoraa kuzidi, hapo walipo wanangoja tuungane ili waje kuishi bongo nyau nyie, Tanzania kuna amani na hatupendi fujo ndomana hatuwaongeleeni nyie mnaochinjana kila leo, walio matajiri huko kwenu ni hao wasomali (pirates), matatizo yetu tuachieni wenyewe na tabia ya kututukana mkome kabisa kwani kwenu hakuna blogu mmeshindwa kuondoa ukabila mtayaweza ya kwetu, fanyeni mazoezi ya kukimbia ili vita ikianza msiuliwe

  100. Anonymous Anasema:

    WE KAMAU NI MPUMBAVU HAKUNA MFANO...YOU THINK OUR PRESIDENT IS STUPID KAMA WEWE... THAT IS CALLED "PUTTING TANZANIA ON THE WORLD MAP..." DO YOU HAVE ANY IDEA HOW MANY PEOPLE WILL HEAR ABOUT TANZANIA FOR THE FIRST TIME, BECAUSE OF THAT HISTORIC FOOTBALL MATCH...? YOU ARE SUCH AN IMBECILE.

    PREVIOUSLY KENYA WAS EU AND USA FAVORITE EAST AFRICAN COUNTRY... YOU EVEN HAD THE AUDACITY TO TELL THE WORLD THAT MOUNT KILIMANJARO WAS IN KENYA! SHAME ON YOU! HIZO NJAA TU! YOU KENYANS JUST CAN'T STAND THE FACT THAT TANZANIA IS ON YOUR HEELS IN THE DEVELOPMENT RACE...YOU ARE JUST LIKE A LITTLE BABY CRYING FOR ATTENTION...HONESTLY THAT IS PATHETIC!

    FOR YOUR INFORMATION..I HAVE KENYAN FRIENDS IN BONGO WHO NEVER WANT TO GO BACK TO KENYA BECAUSE OF LACK OF EMPLOYMENT OPPORTUNITIES...SO THEY CAME TO SEEK ECONOMIC REFUGE IN BONGO... YOU SHOULD THANK US TANZANIANS FOR BEING GENEROUS ENOUGH TO GIVE YOU THOSE OPPORTUNITIES... YOU WOULD NOT DO THE SAME FOR US IF WE WERE TO COME TO KENYA...

    JUST BECAUSE THERE ARE AFRICANS WORKING IN AMERICA, DOES NOT MEAN THAT THE AMERICANS CANNOT DO THOSE JOBS...THAT IS CALLED GLOBALIZATION.

    IT IS BECAUSE OF IDIOTS LIKE YOU THAT RIVALRY WILL NEVER END BETWEEN KENYA AND TANZANIA... SO AS A KENYAN WOULD SAY...KWENDAAA! JIPE SHUGHULI!

  101. Anonymous Anasema:

    Wandugu,
    Why are so many of you wasting time on this nonsense? Just looking at how this Kamau guy presented his ideas show clearly that he is a person to be ignored. I have seen great points raised by people like Mashaka and others but very few people contribute to such great points. Why are you people being taken for a ride by this Kamau guy who most of you refer to as an idiot? Or - are you all idiots just like him?

  102. fatuma Anasema:

    Hawo ote wanao jifanya kukubaliana na wakwenya pumbavu zetu kabisa,nawachukia sana wakenya wanajifanya wanajua kila kitu hapa duniani.
    na huku kumbe ni masikini wakutupa.

    nyinyi mnasema Tz masikini wewe,subiri ufike kenya hawana lolote.wana roho mbaya wanachukiana wao kwa wao.

    ukienda kuomba maji ya kunywa kenya utaulizwa wewe ni kabila gani,na kama kabila lako alihusiani na la huyo ulie muomba maji.atkwambia haki hata sina maji hebu nenda pale kuna mtu kabila lako.

    wamekalia kisherehekea kuhusu Obama hoo we can do it,fuck you kenya,Ombana ni rahisi wa marekani na ni raia wa Marecani.hausiani na kenya,

    Acha nani na haya makenya .hafadhali mara kumi Uganda.lakini wakenya ni wanaharam kabisa,sina ham nao hata kidogo.nilikaa kenya miezi kadhaaa nikakimbia.kwani ukiwa kwenye basi kila mtu anaongea luga yake.ukiwa kazini nako,ni mkikuyu kwa mkikuyu,mjaluo kwa mjaluo.

    Yani wanaubaguzi mno.sijapata kuona kila mkoa unaredio yake inaongea kiluga chao,sasa hii ni nchi kweli?

    MUNGU NAKUOMBA UNISAHEE KWA YAHA NITAKAO SEMA.
    NAWACHUKIA MNO MNO WAKENYA.

    Tanzania oyeeee.

    mdau
    Usa

  103. MZALENDO HALISI Anasema:

    MUNGU IBARIKI TANZANIA...DUMISHA AMANI NA UPENDO...

    NAIPENDA SANA TANZANI..YANI NIPO KATIKA MAPENZI MAZITO MNO MNO NA TANZANIA.I LOVE YOU SO MUCH TANZANIA.

    NA OTE MNAO KUBALIANA NA HUYU KOMO SIJI NINI YANI NAONA SHIDA KUTAJA JINA LA HUYU BWANA.KWANI SILIPENDI JINA LAKE WALA NCHI YAKE, MKIONA VIPI HAMIENI KENYA,NA TUACHIENI TANZANIA YETU.

    KWANI MIMI NIMEGUNGUA KUA HUYU KIMEO NI WIVU TU UNAWASUMBUA,WANATAMANI SANA WANGEKUA WAO NDIO WAMEPOKE UGENI HUU,

    WANAJIFANYA MATAJIRI KUMBE HAWANA LOLOTE.WAMEKALIA UKABILA TU,JAMANI WATANZANIA WENZANGU MSIKUBALIA HATA KIDOGO KUKUKABIA TUWE JUMUIYA NA YA EST AFCA,KWANI HAWA MBUZI OTE WATAHAMIA NYUMBANI KWETU,NA AMINI USIAMI AMANI NA UPENDO TULIO NAO WATZ UTAPOTEA.

    NI MIMI TANZANIA HALISI KABISA.
    USA

  104. Azania Bitoz Anasema:

    Kamau

    Ngo mbeki to ndrinking your changaaa you pumbafu indiot, blali full

  105. Anonymous Anasema:

    Daah! Sina haja ya kujijua namsurpport au nampinga huyu mtu! But hivi watz wenzangu mnapoongelea pesa haitoki serikalini! Inalipwa na viiingilio! Hamuoni hiyo ni pesa nyingi sana itahamishwa kutoka kwenye mzunguko wa pesa za watz na kwenda nje???? Mi nazani ndo mana huwa tunaambiwa tununue vyakwetu zaidi mana kadri unapotoa nje unasababisha mtikisiko kwenye uchumi!! Na ndo mana dola hitengamai! Nimesoma sana comment anyway nimeshindwa kumaliza nilitegemea nikute watu wamegusia hili but hel no!! Labda mi nielekezwe zaidi yani hii haina impact simply
    Kwa sababu haitoki serikalini!?? Haaaa..!!! Zinatoka ivo kwenye circulation ya pesa ya nchi!
    Kala.... Big thinker..

  106. Anonymous Anasema:

    sehemu fulani mchumba Kamau anagusa ukweli ambao hata sisi tunaujua ila hoja zake zimetawaliwa na chuki dhidi ya watanzania. He expressed his anger and envy about us, when 'she' conclude her irrational sentiments about Tanzanians. Anaposema wakenya wasingekubali, lets ask him, 'wht does the Kenyan did about Anglo-Leasing? wanafanyaje Uhuru Kenyatta anapomiliki 70 km of land and forcing the poor kenyans to the peripherals fighting for land? Uchumi gani wa Kenya anaousema? Kenyan economic is under the arms of elite minorities, sure Kamau is not one of them. Mbona hawafanyi kitu kuhusu Mungiki?
    Dont u all people think Kenyans are the most stupid people of this world thinking that Obama is a Kenyan president?
    He is not a Kenyan and never be, but these people were raising money for his presidential campaign. what a pity. to theie surprise Obama visited Ghana as the first African country instead of Kenya, leaving them crying like babies.
    Tunajua wana chuki na Tanzania. Tunajua fitina zao kuhusu Ana Tibaijuka, wanachukia kwanini Mtanzania aongoze shirika la UN wakati makao yake yapo nairobi? UN habitat waliamua kuwa Kenya for a reason coz these people need shelter more than us.
    Mkitaja Kibira, think about kariobangi, Huruma na hata tandale haifikii huko.
    Dr. Asha-Rose migiro alipoteuliwa kuwa deputy UN Sec hawa watu walianza majungu na hata kuongeza chuki... fuck them good...
    Hata sasa hawapendi...
    One thing I like about them is fucking their arrogant and aggressive girls...
    wanapenda wanaume wa kibongo coz we do them gud, coz these people dnt know romance wakijifanya wako busy...