THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL MICROFINANCE BANK (NMB) | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | AIR UGANDA - THE WING OF EAST AFRICA | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.





OPERESHENI KIMBUNGA YAPATA MAFANIKIO MAKUBWA

Na Tamimu Adam, Jeshi la Polisi

Jumla ya watuhumiwa 32 wa unyang'anyi wa kutumia silaha na wahamiaji haramu 6809 wamekamatwa kufuatia operesheni kimbunga ya kuwasaka majambazi, watu wanaomiliki silaha kinyume cha sheria na kuwaondoa wahamiaji haramu inayoendelea katika mikoa mitatu Kigoma, Kagera na Geita hapa nchini.

Akizungumzia operesheni hiyo Naibu kamishina wa Polisi (DCP) Simon Siro alisema kuwa operesheni hiyo ilifanyika na kufanikiwa kuwakamata wahamiaji Hao haramu wakiwemo wanyarwanda 1446, warundi 4229' na waganda 647.

Wengine ni wakongo 443,wasomali 42, Myemeni1 pamoja na mhindi 1 Alisema kuwa operesheni hiyo pia ilifanikisha kukamata silaha 22 zikiwemo bunduki nne (4 ) za kivita aina ya SMG, gobole 15 ,shot gun moja(1)mark iv moja (1)na risasi za bunduki za kivita SMG na SAR 265 mark iv 20 na risasi za gobole 82 , Pamoja na mitambo miwili (2) ya kutengenezea magobole.

Aidha, aliongeza kuwa katika operesheni hiyo walifanikiwa kukamata mabomu sita(6) ya kurusha kwa mkono pamoja na nyara za Serikali.

Alibainisha nyara hizo kuwa ni ngazi ya Duma mmoja(1), ngazi mbili za Swala na magogo 86 pamoja na vipande kumi (10) vya nyama vinavyodhaniwa kuwa ni vya nyara za Serikali.

Kamanda SIro aliwataka wananchi kuendelea kutoa taarifa zozote za uhalifu, wahamiaji haramu, na watu wanaowajua kuwa wanamiliki silaha kinyume cha Sheria ili waweze kukamatwa na kuwafikisha katika vyombo vya Sheria.


Kuna Maoni 2 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    Hahahaha Serikali si mchezo!

    Ehhh jamani, Wahamiaji Haramu walikuwa wanaishi kwa Bahati tu na sasa Bosi (Serikali) amekasirika wanatafuta njia za makwao!!!

  2. Anonymous Anasema:

    Wageni Haramu walikuwa wanaishi kwa Rushwa tu, na sasa Kiama chao kimewadia!!!