THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

TAASISI YA MOYO YA JAKAYA KIKWETE KUPIMA WATOTO WENYE MATATIBIZO YA MOYO BURE

Na John Stephen, MNH
Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI) leo imeanza kupima watoto bure ili kubaini kama wana matatizo ya moyo watachangia gharama za upasuaji. 
Wazazi na walezi wenye matatizo ya moyo wamejitokeza kwa wingi leo katika taasisi hiyo wakiwa na watoto na kupatiwa vipimo ili kubaini matibabu. 
Mkurugenzi Mtendaji wa taasisi hiyo, Profesa Mohamed Janabi amesema kwamba watoto watakaobainika kuwa na matatizo ya moyo watafanyiwa upasuaji.
“Watoto watakaobainika kuwa tatizo tutawafanyia upasuji, wazazi wanatakiwa kuchangia kiasi cha fedha ili kukamilisha matibabu kwa watoto husika,”amesema Profesa Janabi.
Taasisi hiyo imeanza shughuli ya kuwapima watoto ili kubaini kama wana matatizo ya moyo na kuwafanyia upasuaji. Pia, watu wazazi wametakiwa kujtokeza kwa ajili ya watoto kufanyiwa upasuaji.
Baadhi ya wazazi wakiwa na watoto katika chumba cha Dk Stella Mongella wakisubiri watoto wao kufanyiwa vipimo Leo kwenye Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI).
Baadhi ya wazazi na walezi wakisubiri kuingia kwenye chumba cha daktari kwa ajili ya watoto kuchunguzwa kama wana matatizo ya moyo. Watoto watakaobainika watafanyiwa upasuaji na wazazi watatakiwa kuchangia gharama.
Leo Dk Sulenge Kubhoja wa taasisi hiyo, akimchunguza mtoto Lisa Mashauri (2), mkazi wa Kinyerezi jijini Dar es Salaam.
Dk Sulenge Kubhoja akiendelea na uchunguzi kwa mtoto Hellen Emmanuel kutoka mkoani Iringa.
Baadhi ya wazazi na walezi wakiwa na watoto wao leo nje ya taasisi hiyo kabla ya kuingia katika chumba cha daktari leo.