THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

TAOMAC wamkabidhi Waziri Mkuu Majaliwa Jumla ya Shilingi 404.8 Milioni kwa ajili ya waathirika wa tetemeko la Kagera

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa (wane kushoto) akiwa kwenye picha ya pamoja na baadhi ya wanachama wa Chama cha Waagizaji Wakubwa wa Mafuta (TAOMAC) baada ya kupokea hundi ya fedha kiasi cha sh. Milioni mia nne na nne na laki nane (404,800,000) pamoja na mifuko ya simenti 1000 kutoka chama hicho kwa ikiwa ni mchango wa wanachama wa chama hicho kwa ajili ya kuwasaidia waathirika wa tetemeko la ardhi lililotokea hivi karibuni mkoani Kagera. Wengine ni pamoja na Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji ,Charles Mwijage (wa kwanza kulia).

========  ======= ========


Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amepokea fedha kiasi cha sh. Milioni mia nne na nne na laki nane (404,800,000) pamoja na mifuko 1000 ya simenti kutoka kwa Chama cha Waagizaji Wakubwa wa Mafuta TAOMAC ikiwa ni mchango wa wanachama wa chama hicho kwa ajili ya kuwasaidia waathirika wa tetemeko la ardhi lililotokea hivi karibuni mkoani Kagera.

Akizungumza mara baada ya kupokea msaada huo Waziri Mkuu Majaliwa pamoja na kuwashukuru watu binafsi, taasisi na mashirika yaliyojitoa kwa hali na mali katika kuwasaidia waathirika wa janga hilo, pia aliwahakikishia kuwa misaada wanayoitoa itawafikia walengwa huku akibainisha kuwa serikali imejipanga kuzuia kila aina ya wizi au ubadhilifu wa misaada hiyo.

“Tayari tumechukua hatua kwa wahusika wote waliojaribu kucheza na misaaada hii. Niwahakikishie tu kwamba serikali ipo makini kwenye misaada na michango inayoendelea kutolewa kwa kuwa ni jukumu lake kufanya hivyo kwa kuwa mnapotoa misaada hii maana yake kuna sehemu mmejinyima,’’ alisema.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa TAOMAC Bw Salum Bisarara alisema mchango huo ni mwitikio wa ahadi walioyoitoa kwenye mkutano ulioitishwa na Waziri Mkuu Majaliwa na kufanyika Ikulu Septemba 13 nakuhusisha wadau mbalimbali nchini kwa kusudio la kuchangia waathirika wa tetemeko hilo.

“Katika kikao kile Wanachama wa TAOMAC tuliahidi mambo mawili, kwanza wanachama wenzetu watatu ambao ni GBP, OILCOM na MOIL waliahidi kuchangia kwa kuchukua jukumu la kuzijenga upya shule mbili za sekondari zilizoathirika ambazo ni shule ya IHUNGO na ya NYAKATO. Gharama za ujenzi huo tutajulishwa baada ya kukamilika tathmini,’’

“Pili wanachama waliosalia tuliahidi kukutana na kuchangisha fedha ili zisaidie waathirika wa tetemeko kwa njia mbalimbali ikiwemo kutengeneza upya miundo mbinu iliyoharibika hasa zahanati, hospitali, barabara na madaraja, ahadi ambayo tunaikamilisha leo,’’ alisema.

Katika mchango huo jumla ya Sh. Milioni mia mbili na arobaini na nne (244,000,000) tayari zilikuwa zimeingizwa kwenye akaunti maalumu ya kuchangia waathirika hao huku kiasi cha sh milioni mia moja na sitini ((160,000,000) kikiwa ni hundi halisi za kampuni wananchama ambazo zilikabidhiwa kwa mhasibu ofisi ya Waziri Mkuu.

Aliyataja makampuni yalichongia kuwa ni pamoja na Mogas Tanzania Ltd, National Oil (T) LTD, Barrel Petrol Energy, ATN Petroleum Company LTD, Petroafrica (T) Ltd, TSN Oil, Delta Petroleum, Engen Petroleum, Agusta Energy, Petrofuel, Genera Petroleum, Sahara, TIPER, Hass Petroleum, Lake Oil, Dalbit Petroleum, Camel Oil, Gapco, Oryx Oil Company na Puma Energy.

Aidha, wanachama wa chama hicho walimuahidi Waziri Mkuu kuwa wataendelea kuunga mkono juhudi za serikali katika ujenzi wa taifa letu huku wakiishukuru serikali kwa kuwashirikisha katika kuwasaidia waathirika wa tetemeko hilo.