THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

MCHENGRWA AWATULIZA WANANCHI WAKE NI BAADA YA SAKATA LA MAUAJI YA WATU WAWILI

Mbunge wa Jimbo la Rufiji Mohamed Mchengrwa akizungumza na umati wa wananchi wa kijiji cha Kilimani Kata ya Ngorongo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani, katika mkutano maalumu wa dharula kwa ajili ya kurudisha hali ya amani na utulivu baada ya kutokea kwa watu wawili kupoteza maisha kufuatai mapigano ya wakulima na wafugaji.

NA VICTOR MASANGU, RUFIJI

WATU wawili wamepoteza maisha baada ya kutokea  kwa vurugu kubwa na kusababisha mapigano baina ya jamii ya wafugaji na wakulima katika kijiji cha Kilimani kata ya Ngorongo Wilayani Rufiji Mkoani Pwani baada ya wafugaji hao kuamua kuingiza ng’ombe zao kinyume na sheria na taratibu zilizowekwa katika mashamba na kufanya uharibufu wa mazao.

Katika matukio hayo mawili ya mauaji ya kusikitisha  imeelezwa kuwa yametokea juzi majira ya saa 2:30 za asubuhi  baada ya mkulima mmoja aliyetambulika kwa jina la Mwidini Mpange (23)pamoja na Jugi Bushini (23) ambaye ni mfugaji walipoteza maisha kutokana na kuibuka kwa mapigano hayo ambayo yaliweza kuleta hali ya taharuki na hofu kubwa  na uvunjifu wa amani kwa wananchi  wa eneo hilo.

Kufuatia kutokea kwa mauaji hayo Tanzania daima  imeweza kufika katika eneo la kijiji hicho na kuzungumza na Baba mdogo wa marehemu ambaye ni mkulima aliyejitambulisha kwa jina la Omary Mpange  ambapo amesema mwanaye alipatwa na umauti baada kundi la wafugaji jamii ya wasukuma zaidi ya 50  waliamua kumvamia na kumshambulia kwa mikuki,masime pamoja na mapanga kisha kwenda kumtupa mashambani.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...