THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

WATANZANIA WATAKIWA KUJIINGIZA KATIKA KILIMO CHA MISITU

Na Humphrey Shao,Globu ya Jamii

Watanzania wametakiwa kujiingiza katika kilimo cha misitu ya kupandwa ili waweze kujikwamua kiuchumi na kuomngeza ajira kwa vijana .

Kauli hiyo imesemwa  leo na Waziri wa Maliasili na utalii ,Profesa Jumanne Maghembe, alipokuwa akifungua mkutano wa wawekezaji wa misitu ya kupandwa ulioandaliwa na tasisi ya Uongozi Institute kwa kushirikiana na serikali ya Finland.

“Mpango uliopo sasa ni kuakikisha kuwa kila mtu anafaidika na mti kuanzia atua ya awali hadi pale wakati wa kuvuna kwani mtu atalipwa fedha kwa namna gani miti yake inavyokuwa na kunyonya hewa ya ukaa inayodhalishwa viwandani hivyo hakuna mtu atakaye acha kupanda miti” Amesema Maghembe.

Amesema kuwa kwa mujibu wa ripoti iliyotoka mwaka 2014 inasema kuwa Tanzania imeweza kutunza jumla ya ekari 17 Milioni ambazo ni sawa na asilimia 35% ya ardhi yote ambayo ipo hapa nchini .

Amesema kwa sasa asilimia 85% ya malighafi inayosambazwa katika viwanda mbalimbali nchini inatotokana na misitu ambayo inasimamiwa na Wakala wa Misitu wa serikali(TFSA) .
Waziri wa Maliasili na Utalii,Profesa Jumanne Maghembe, akizungumza katika mkutano huo.


Toa Maoni Yako Kwa Uhuru

Ila tafadhali sana angalia usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...