THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

There was an error in this gadget

RC MAKALA AWAAGIZA WAKURUGENZI KUTENGA MAENEO YA KUFANYIA BIASHARA NA FEDHA ZA MIKOPO KWA VIJANA

Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mh. Amos Makala watano kutoka kushoto akiwa katika picha ya pamoja na Vijana walio hitimu Mafunzo ya ujasiriamali kwa Vijana 1,811 kutoka jiji la Mbeya na Wilaya ya Rungwe Mafunzo yaliyoratibiwa na shirika la Techoserve,

Mkuu wa mkoa wa Mbeya Amos Makala amewaagiza wakurugenzi wa Halmashauri zote mkoani Mbeya kutenga maeneo kwa ajili ya wajasiriamali wakiwemo Vijana ili wafanye biashara na viwanda vidogo vidogo.

Hayo ameyasema wakati akifunga Mafunzo ya ujasiriamali kwa Vijana 1,811 kutoka jiji la Mbeya na Wilaya  ya Rungwe mafunzo yaliyoratibiwa na shirika la Techoserve

Aidha amewataka kutenga fedha kupitia mapato ya ndani na kutoa mikopo nafuu kwa Vijana na wanawake kwa kufanya hivyo itasaidia Makundi hayo kuanzisha biashara na kukuza biashara zao.

Pia amewataka Vijana kutobweteka badala yake wajishughulishe na kutumia fursa zilizopo katika jamii ili kujipatia kipato.

Amesema hakuna serikali itakayokuja na kuwafuata vijiweni ili iwapatie fedha bali itahahakikisha inatenga maeneo ya kufanyia biashara au kilimo kwa ajili ya Vijana wenye kuhitaji jufabya shughuri hizo. Pia mkuu wa Mkoa amezitaka Halmashauri kutenga fedha kwa ajili ya mikopo ya riba nafuu kwa vijana.
Mkuu wa Mkoa wa Mbeya,  Mh. Amos Makala akizungumza na wahitimu wa mafunzo ya Ujasiliamali yaliyofanyika katika ukumbi wa Tughimbe Mafiati Jijini Mbeya.
Baadhi ya wahitimu wa mafunzo ya ujasiliamali wakifuatilia mada wakati kufungwa kwa mafunzo ya Ujasiliamali.Pichana na Mr.PENGO -MMG-Mbeya