THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

halima shariff


huyu ndiye halima shariff ambaye sasa ni kamishna
kwenye kamisheni ya ukimwi (TACAIDS) akitoa mada kwenye semina ya ukimwi dodoma juzi. yeye, rose kalemela ambaye ni mkurugenzi wa swissaid, khadija riyami anayetangaza voa, ichikaeli maro aliyeko benki ya dunia, dar, ni kinadada waandishi waandamizi wakali wa bongo ambao niliwakuta daily news nilipojiunga na gazeti hilo januari 1, 1990.


Kuna Maoni 6 mpaka sasa.

  1. John Mwaipopo Anasema:

    Michuzi kajina kako tumekaona-ona kwenye magazeti tokea tunapata-ga vijiakili miaka ya themanini na kadhaa. Vipi, kama hujali, ulikuwa-ga kagazeti gani kabla ya Daily Noise?

  2. Semkae Anasema:

    Namkumbuka mentor wangu Halima Shariff. Nishafanya chini ya supervision yake pale Tanzania AIDS Project (TAP) miaka ile ya early 1990s.

  3. Anonymous Anasema:

    "Sisi tuna masihara mabaya" huo ndiyo msemo aliyozoea kusema rafiki yangu mmoja pale anapokuwa ameishiwa na la kusema kufuatia uborongaji wa kisiasa, kiuchumi, na kijamii unaofanyika mara kwa mara nchini Tanzania.

    Nimekuwa nikifuatilia sana jinsi Tanzania inavyopambana na UKIMWI kwa kulinganisha na nchi zingine za Afrika kama Uganda na Afrika ya Kusini. Na kwa kulinganisha na nchi zingine nje ya Afrika kama Brazil na India.

    Katika ufuatiliaji wangu nimepata kupata fursa ya kujadili suala la UKIMWI na Watanzania mbali mbali wakiwemo mhadhiri mkuu mmoja wa Chuo Kikuu cha Tiba, Muhimbili. Pamoja na viongozi wa juu wa kisiasa wa Tanzania ambao nilikutana nao walipokuwa ziarani ughaibuni kujinoa kuhusu mfumo wa vyama vingi.

    Jibu ninalolipata kuhusu harakati za kitaifa za kupambana na UKIMWI ni kwamba harakati hizo hazijafikia kiwango kinachohitajika au kinachopaswa. UKIMWI umekuwa kama alivyotabiri muandishi Ibrahim Ngozi aliyeandika tamthiliya ya Ushuhuda wa Mifupa kwamba UKIMWI utakuwa ni kithibitisho cha methali ya 'Kufa Kufaana'

    Kwa kifupi tu, nawaombeni tuangalie tena jinsi serikali yetu inavyolichukulia suala la kupambana na UKIMWI aidha kwa kinga au tiba. Wahusika wakuu wa kiserikali wanaohusishwa na suala UKIMWI. Idara na serikali zinazohusika na suala la UKIMWI, ambapo serikali ya awamu ya nne imeliongezea suala la UKIMWI "nguvu mpya" ambapo Rais Kikwete alimtaja Naibu waziri Dk. Luka Siyame wa Ofisi ya Waziri Mkuu atashughulikia Maafa na kampeni dhidi ya Ukimwi. Na pia kumteua Profesa David Mwakyusa ambaye ana taaluma ya tiba, kuwa Waziri wa Afya. Huko TACAIDS napo natumaini patafanyiwa mabadiliko makubwa ili kuingiza wataalamu wenye kila uwezo wa kukabiliana na na suala la UKIMWI kuanzia kampeni za kitaifa hadi za kimataifa kama zilizofanywa na zinazofanywa na wenzetu wa Uganda, Afrika ya Kusini, Brazil, na India.

    MUNGU IBARIKI TANZANIA

    F MtiMkubwa Tungaraza.

  4. Mike Mhagama Anasema:

    Kuna mwingine sidhani kama jina lake nalikumbuka vyema,anaitwa Yasmin Aloo kama sikosei,yuko wapi siku hizi?

  5. Michuzi, nilikukosea nini jamani! Si nilikukaribisha vizuri Daily News. Unakubumbuka ile pic ya ZNB iliyoleta mgogogoro?

    Asante kwa picha ya Dada Halima. Keep it up. I feel so at home.

  6. Roonie Abbas Anasema:

    That's my mother right there!!! I'm so proud of her!!