THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

DED BUNDA AMSIMAMISHA KAZI MTUMISHI WA IDARA YA ARDHI NA MIPANGO MIJI.

Mkurugenzi Mtendaji  wa Halmashauri ya mji wa Bunda mkoani Mara, Bibi. Janeth Mayanja akiwa ofisini kwake.

Na. Immaculate Makilika- MAELEZO.
MKURUGENZI Mtendaji  wa Halmashauri ya mji wa Bunda mkoani Mara, Bibi. Janeth Mayanja amemsimamisha kazi mtumishi wa Idara ya Ardhi na Mipango Miji kwa kosa la kujipatia fedha kinyume na taratibu za utumishi wa umma.

Akizungumza leo mjini Bunda wakati wa tukio hilo, Bibi. Mayanja alisema kuwa ameamua kumsimamisha kazi  kwa muda, Bw.Eliudi Haonga ambaye ni mtumishi wa Idara ya Ardhi na Mipango Miji pia ni Mthamini wa Halmashauri  hiyo ili kupisha uchunguzi  kwa kosa la kujipatia fedha kinyume na taratibu za utumishi wa umma.

“Tarehe 28 mwezi Juni mwaka huu  Bw.Eliudi Haonga alipokea  fedha kiasi cha shilingi milioni saba kutoka  kiwanda cha Olam ikiwa ni kodi ya pango kwa mwaka kodi 2015/2016, lakini mtumishi huyo  alihifadhi kwenye akaunti ya Halmashauri ya mji yaani ‘own source’ fedha kiasi cha  shilingi milioni mbili tu, na kiasi kilichobaki yaani milioni tano  alizitumia kwa masuala binafsi kinyume na taratibu za utumishi wa umma” alisema Bibi  Mayanja

Aliongeza kuwa Bw. Haonga aligushi risiti ya Halmashauri ya Mji na ambayo aliikabidhi katika  kiwanda cha Olam baada ya kupokea fedha hizo.

Alisisitiza kuwa mtumishi huyo amesimamishwa kazi kwa mujibu wa kifungu namba 38 (1) cha kanuni za utumishi wa umma za mwaka 2003.

Aidha, Bibi Mayanja  amewaasa watumishi wa umma wanaofanyakazi katika Halmashauri hiyo  kuwa  waadilifu kwa kufuata sheria, kanuni na taratibu za nchi. Vile vile ameonya kuwa hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa yeyote atakayekiuka.


Kuna Maoni 2 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    DED naye ana maswali ya kujibu.
    1. Mtumishi ambaye sii mhasibu anapokeaje fedha?
    2. Taaluma ya mtumishi ni afisa ardhi... wapi na wapi kupokea fedha za pango?
    kwa kweli hela ya umma inaliwa hovyo hovyo.. JPM kaza buti kinoma

  2. Anonymous Anasema:

    SAFIIIIIIIII.HAPA KAZI TU