THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

Waendesha Bodaboda washauriwa kutochanganya kazi na Siasa

Na Eleuteri Mangi, MAELEZO
VIONGOZI wa madereva waendesha bodaboda mkoa wa Dar es salaam wamewaasa wanachama wao kuendelea kushirikiana na Serikali katika kuleta maendeleo ya nchi kwa manufaa ya Watanzania wote. 

Hayo yamesemwa na Mwenyekiti waendesha bodaboda kutoka Manispaa ya Kinondoni mkoani Dar es salaam Almano Mdede wakati akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es salaam kuhusu utendaji wao wa kazi za kila siku. 
Viongozi hao wamesema kuwa wanaimani na Rais Dkt. John Pombe Magufuli katika uongozi wake kwa dhamira yake ya kuwatumikia Watanzania na kuwataka madereva bodaboda wenzao kuendelea na majukumu yao ya kila siku ya kuwahudumia wananchi kwa kutoa huduma ya usafiri katika maeneo yao.
“Ninawaomba wanachama wa chama cha madereva bodaboda mkoa wa Dar es salaam tutambue kuwa sisi ni wafanyabiashara kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania...Tafadhali tumpe sekunde aweze kutekeleza aliyoahidi kwa Watanzania” alisema Mdede.
Aidha, Mdede alisema kuwa waendesha bodaboda hao ni wafanyabiashara kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hivyo ni vema wafanye biashara kulingana na leseni zao.
Naye Mjumbe wa madereva wa bodaboda kutoka Kinondoni Oscar Waluye alisema kuwa waendesha bodaboda ambao ni wanachama katika umoja wao ni wale waliosajiliwa na kufanya biashara kwa kuzingatia leseni zao ambapo utambulisho wao unatokana na namba zao za pikipiki ambazo zimesajiliwa kwa “plate number” nyeupe na namba za usajili zimeandikwa kwa rangi nyeusi.
Aidha, madereva hao wamewaomba madereva bodaboda wenzao nchi nzima kupitia viongozi wao kuendelea kushirikiana na Serikali ili kujiletea maendeleo yao wenyewe na familia zao na taifa kwa ujumla.
 Mwenyekiti wa  Muungano wa Vyama vya Waendesha Bodaboda Dar es Salaam Bw. A. Leonard Mdede (wapili kutoka kushoto) akizungumza na waandishi wa habari kuhusu waendesha Bodaboda kutojihusisha na mamandamano ya UKUTA leo Jijini Dar es Salaam. Kutoka kulia ni Michael Maiko, Mapinduzi Mpema na Said Kagambo.



Katibu wa  Chama cha Waendesha Bodaboda Wilaya ya Kinondoni (KIDITIMA)  Oscar Waluye (katikati) akisisitiza jambo wakati wa mkutano wao na waandishi wa habari kuhusu waendesha Bodaboda kutojihusisha na mamandamano ya UKUTA uliofanyika katika ukumbi wa Idara ya Habari, MAELEZO leo Jijini Dar es Salaam.Kushoto ni  Mwenyekiti wa  Muungano wa Vyama vya Waendesha Bodaboda Dar es Salaam Bw. Mdede,Said Kagambo,Mapinduzi Mpema na Michael Maiko ambao ni viongozi wa vyama hivyo.