THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

Waziri wa Mambo ya Ndani afanya ukaguzi kwenye kambi ya wakimbizi ya Katumba, Mkoani Katavi

Waziri wa Mambo ya Ndani nchini Mh.Mwigulu Nchemba leo amewasili mkoani Katavi,na kufanya ukaguzi kwenye kambi ya wakimbizi ya Katumba ambako kulikuwepo na zoezi la uhakiki wa waliokuwa wakimbizi kutokea nchi jirani ya Burundi na baadae kuamua kuwapa Uraia wa Tanzania mwaka 2009.

Katika ukaguzi huo, Mh. Nchemba amesema kuwa zoezi la uhakiki linafanyika ili kuchunguza mienendo yao na uwepo wao kwenye eneo la Kambi, amesema kuwa kumekuwepo na taarifa za baadhi ya ndugu zetu ambao wamekuwa wakijihusisha na watu waovu, kufanya vitendo vya kibaguzi na kutoka nje ya kambi zao na kwenda nchi jirani bila kibali.

Mbali ya kambi ya Katumba, Waziri Mwiguli alitembelea pia kambi ya Mishamo na kuviagiza vyombo vya usalama na kupitia Seririkali za mitaa kuwachukulia hatua watu wanaojihusisha na vitendo hivyo, na kuongeza kuwa Tanzania haina tabia za kibaguzi "moja kati ya sifa kubwa ya nchi yetu ni kushinda vita dhidi ya ubaguzi wa aina yoyote tangu tulipopata uhuru" alisema Mh.Mwigulu.

"Natoa rai kwa raia wote tuliowapa kibali cha kufanya kazi, kuishi na kuwa raia wa nchi yetu, waache kujihusisha na vitendo viovu na vya kibaguzi. Hatutawavumilia watu ambao tumewakaribisha kwa nia njema hapa nchini na baadae wahatarishe usalama na amani ya nchi yetu" alisema Mh. Mwigulu.

Waziri Mwigulu alikutana na Askari wa jeshi la polisi na idara zake zote na pia ametembelea gereza la mpanda ikiwa ni ziara ya kupata uhalisia wa changamoto zinazokabili jeshi la polisi, Magereza, Uhamiaji na zimamoto kwa kila mkoa,ambapo tayari kwa majawabu ya kudumu.
Waziri wa Mambo ya Ndani nchini, Mh.Mwigulu Nchemba akiwapungia mkono wananchi waliopo kwenye kambi ya wakimbizi ya Katumba ambako kulikuwepo na zoezi la uhakiki wa waliokuwa wakimbizi kutokea nchi jirani ya Burundi na baadae kuamua kuwapa Uraia wa Tanzania mwaka 2009
Waziri wa Mambo ya Ndani nchini, Mh.Mwigulu Nchemba akiongozana na viongozi mbali mbali wa Mkoa wa Katavi, wakati alipotembelea kambi ya wakimbizi ya Katumba ambako kulikuwepo na zoezi la uhakiki wa waliokuwa wakimbizi kutokea nchi jirani ya Burundi na baadae kuamua kuwapa Uraia wa Tanzania mwaka 2009.


Kuna Maoni 2 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    Jw hawakuwepo wamrushe kichura. Angewafukuza kazi. Thubutu.

  2. Anonymous Anasema:

    Huyu ni askari wa Jeshi lipi anayepiga saluti akiwa mguu upande????