THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

WAZIRI WA NISHATI NA MADINI AWAAGIZA WACHIMBAJI MADINI KUPELEKA ORODHA YA WACHIMBAJI WADOGOWADOGO MADINI YA JASI NA MAKAA YA MAWE.

Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Mhongo akizungumza na wadau mbalimbali wa uchimabji wa madini ya Jasi (Gypsum) na Makaa ya mawe nchini leo Jijini Dar es salaam na kuwaagiza wawakilishi wa wachimbaji wa madini ya Jasi (Gypsum) kutoka kanda zote hapa nchini kufikia Agosti 10-11 kupeleka orodha kamili ya majina ya wachimbaji wadogo wadogo wa madini ya Jasi (Gypsum) na makaa ya mawe katika wizara ya Nishati na madini.

Hayo ameyasema wakati akizungumza na wadau mbalimbali wa uchimbaji wa madini jijini Dar es Salaam leo amesema kuwa orodha ya majina  wachimbaji wa madini ikipelekwa watafanya marekebisho ili kuweza kukabiliana na changamoto zinazowakabili.
Mhandisi wa madini ya Jasi(Gypsum) kutoka kanda ya kusini Benjamin Mchwapaka akielezea changamoto zinazopatikana ukanda wao wa Kusini ambazo zinawafanya kufikia maleno yao ya kusambaza madini hayo kwenye viwanda tofauti hapa nchini.

amesema  kuwa mpaka sasa kuna leseni 1,115 zilizosajiliwa na maeneo yanayopatikana ni Kilwa Makaganga, Hoteli Tatu na Nondwa ambapo kuanzia 2009 uchimbaji umeongezeka na kuongeza upatikanaji wa jasi. Katika leseni hizo 7 ni za uchimbaji mkubwa , 22 ni za utafutaji wa ligi huku 1086 zikiwa ni za wachimbaji wadogo na kati ya hizo 306 uchimbaji unafanyika. 

Changamoto kubwa inayosababisha kushindwa kufikia maleni hayo ni pamoja na vifaa ikiwemo na ukosefu wa mitaji kwa wachimbaji hao huku wakiwa na mikataba isiyokuwa na tija kutoka kwa viwanda vinayochukua madini hayo kwani wanapatiwa miakatab ya siku 28 na malipo yanachelewa kufikia miezi 2 hadi 4. Ukiachilia hilo pia miundo mbinu imekuwa shida hasa kipindi cha masika wanshindwa kuchimba, ukosefu wa taarifa za kutosha  pia kina kirefu cha madini hayo ikiwemo na tozo zinazokera.
Mjiolojia na Mkuu wa Kitengo cha Kanzi Data (Database) Nchini,Masota Magigita akitolea ufafanuzi kuhusiana na masuala ya upatikanaji wa madini ya Makaa ya mawe mbele ya Waziri wa Nishati na Madini Profesa Sospeter Mhongo leo Jijini Dar es salaam.

Baadhi ya wadau mbalimbali wa uchimbaji madini hapa nchini wakimsikiliza waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Mhongo jijini Dar es Salaam leo. Picha na Yasri Adam, Globu ya Jamii.