THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

NAPE KUWACHONGEA VIONGOZI WANAOKALIA TAARIFA

Waziri wa Habari, Utamaduni Sanaa na Michezo Nape Nnauye amesema  kuna athari kubwa za kutotoa taarifa muhimu na za wazi zinazohitajika na wananchi hivyo kuwanyima haki ya kujua utendaji wa Serikali.

Waziri Nape alisema kwa sasa utoaji wa habari na taarifa za Serikali kwa umma si utashi tena wa Afisa Habari au kiongozi wa Ofisi ya Umma bali ni matakwa ya kisheria ambayo yamewekewa kanuni na misingi katika Sheria za Huduma ya Habari na Sheria ya Haki ya Kupata Taarifa  za 2016.

“Kwa sasa kutoa habari zilizo wazi tena kwa wakati, sio utashi wa mtu tena bali  ni matakwa ya Sheria  hivyo ni wajibu wa kiongozi kutoa taarifa kwa umma” alisisitiza Waziri Nape.

Aidha alisema kuna baadhi ya Maafisa Mawasiliano ambao mpaka mwaka unakwisha hawajawahi kuandika taarifa yoyote kwa umma wala kutoa ufafanuzi kuhusu utendaji wa Serikali hivyo kuijengea Serikali taswira mbaya kwa Wananchi.

“Katika awamu hii hakuna “Mungu Mtu” katika utoaji wa taarifa hivyo ni wajibu wa viongozi kutoa taarifa au ufafanuzi pale inapohitajika na sio kukwepa waandishi wa habari, na kutofuatilia kero za Wananchi ” alisema Waziri Nape.

Waziri Nape aliwataka Maafisa Mawasiliano na Viongozi katika Taasisi za umma nchini kutekeleza Sheria ipasavyo kwa kutoa habari na taarifa kwa umma bila urasimu.

“Ndugu zangu msikalie taarifa maana kama hutoi ushirikiano kwa wana habari na wote wanaohitaji taarifa watatunga zakwao ,hapo sasa mnaanza kukimbizana kukanusha” ,Alisisitiza Waziri Nape.