THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

DC HAPI AIAGIZA TRA KINONDONI KUBORESHA MFUMO WA UKUSANYAJI KODI

Na Humphrey Shao, Globu ya Jamii 

Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni, Ally Hapi ameiagiza Mamlaka ya mapato nchini TRA ngazi ya Wilaya ya Kinondoni kubadilisha mfumo wa ukusanyaji wa kodi ili kuongeza mapato ya serikali kutoka Bilioni 40 na kuendelea.

Hapi amesema hayo katika ufunguzi wa mkutano wa Baraza la Wafanyabiashara la Wilaya ya Kinondoni  katika hoteli ya Traventine Magomeni, amesema kuwa serikali ni lazima ikusanye kodi ambayo inatokana na wafanyabiashara.

Hapi amesema  kuwa  kufikia malengo ya zaidi ya  ukusanyaji wa sh. bilioni  40  kwa kuwaingiza katika mfumo wafanyabiashara ndogo ndogo (Machinga) kwa kuwa na vitambulisho maalum ili waweze kulipa kodi .

Amesema  kuwa kuwaingiza machinga katika mfumo  ndio utakuwa urasimishaji wa machinga hao kwa kuweza kukopesheka katika taasisi za fedha ikiwa ni pamoja kwa TRA  kuweka vituo vya forodha katika Bandari Bubu za Mbweni ili kudhibiti mizigo inayoingia kinyemela  kutokea visiwa Zanzibar.

Mkuu wa Wilaya, Hapi Amesema kuwa kumekuwa na tatizo la uwepo wa leseni feki za biashara ambazo zinatolewa na watu feki nje ya ofisi za TRA na Manispaa ili waweze kukwepa kodi na kutafuta rekodi mpya ya wafanyabiashara ambao wamekuwa wakibuka kila siku katika Wilaya hiyo ambao wanastahili kulipa kodi kwa kuanza kupewa elimu.
Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni, Ally Hapi akizungumza wakati wa uzinduzi wa Baraza la Wafanyabiashara Wilaya ya Kinondoni katika mkutano uliofanyika katika Ukumbi wa Traventine Magomeni.
Afisa Biashara wa Manispaa wa Manispaa ya Kinondoni, Mohamed Nyasama akizungumza juu ya hali ya biashara  katika Manispaa hiyo .
Sehemu Wajumbe wa Baraza la Wafanyabiashara la Wilaya ya Kinondoni katika mkutano uliofanyika katika Hotel ya Traventine Magomeni leo jijini Dar es Salaam