THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.


Gadget

This content isn't available over encrypted connections yet.

LISSU AACHIWA KWA DHAMANA

Na Mwene Said wa Globu ya Jamii, Dar es Salaam.

Mahakama ya Hakimu Mkazi kisutu, jijini Dar es Salaam, imemwachia kwa dhamana Mbunge wa Singida Mashariki, Tundu Lissu, baada ya kutupilia mbali pingamizi la dhamana lililotolewa na upande wa Jamhuri.

Uamuzi huo ulitolewa mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri aliyepangiwa kusikiliza kesi hiyo. Alisema mahakama yake baada ya kupitia hoja za upande wa Jamhuri za pingamizi hilo haukuithibitishia mahakama kama kuna kesi kati ya hizo anazotuhumiwa aliwahi kuruka dhamana.

Alisema hoja ya mshtakiwa kuzuiwa dhamana kwa sababu ya usalama wake, haina mashiko na haijitoshelezi kuweza kumweka Lissu mahabusu.

Kuhusu jopo la mawakili 18 wa utetezi, hakimu alisema ni ishara wazi kwamba  inaonesha anaishi vizuri na watu na wanaupendo dhidi yake.

Hakimu alisema mashtakiwa atakuwa nje kwa kutimiza masharti ya kuwa na wadhamini wawili wanaotoka serikalini au taasisi zinazotambulika, watakaosaini hati ya dhamana ya Sh. milioni 10 milioni kila mmoja.

Pia, alisema mshtakiwa asitoke nje ya jiji la  Dar es Salaam bila kibali cha mahakama hiyo. Lissu alitimiza masharti hayo na yuko nje kwa dhamana.

Wakili wa Serikali Simon Wankyo alidai kuwa upelelezi wa kesi hiyo umekamilika aliomba mahakama kupanga tarehe ya kusikiliza maelezo ya awali.

Hakimu Mashauri alisema kesi hiyo itasikilizwa maelezo ya awali Agosti 24, mwaka huu.

Mapema Julai 24, mwaka huu Lissu alirudishwa rumande baada ya upande wa Jamhuri kuwasilisha pingamizi la dhamana kwa madai kuwa kwa maslahi ya usalama wake.

Hata hivyo, upande wa Utetezi uliongozwa na jopo la mawakili 18, akiwamo Fatuma Karume, Peter Kibatala, Samaa Salah, Dickson Matata, Faraji Mangula, Nashon Nkungu, Konda Johaness, Alex Masaba, Deus Mteja, Matojo Kosata, Novatus Muhangwa, John Mhozwa, Hassan Kihangyo, Jamhuri Johnson, Daim Halfan, Elisha Magabe (mke wa Lissu) na Boniface Mahela ulipinga pingamizi hilo.
Katika kesi ya msingi, Wakili wa Serikali Mwandamizi, Mutalemwa Kishenyi alidai kuwa Julai 17, mwaka huu mtaa wa Ufipa uliopo Kinondoni, jijini Dar es Salaam, alitoa maneno na lugha ya uchochezi dhidi ya Rais.

Alinukuu maneno hayo kuwa" Serikali ya awamu ya tano chini ya Rais John Pombe Magufuli ni ya kibaguzi wa kifamilia, kikabila, kikanda na kidini. Vibali vya kazi |(work permit) vinatolewa kwa wamishenari wa kikatoliki tu huku madhehebu mengine yakielezwa kupanga foleni uhamiaji.

Viongozi wakuu wa serikali wanachaguliwa kutoka kwenye familima, kabila na ukanda...acheni woga pazeni sauti... kila mmoja wetu...tukawaambie wale ambao bado wanampa msaada wa pesa Magufuli na serikali yake kama tulivyowaambia wakati wa serikali ya makaburu, hii serikali isusiwe na jumuiya ya kimataifa isusiwe  kisiasa, kiuchumi na kidiplomasia kwa sababu ya utawala huu wa kibaguzi... yeye ni dikteta uchwara" mwisho wa kunukuu.

Upande huo wa Jamhuri ulidai kuwa maneno hayo ni ya uchochezi yenye lngo la kuvuruga amani.