THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.

WATU 300 DAR WAFANYIWA UCHUNGUZI WA MACHO

*Ni baada ya Hospitali ya macho ya Dk Agarwal kuamua kufanya uchunguzi bila malipo
Na Said Mwishehe,Globu ya jamii
WATU zaidi ya 300 wamefanyiwa uchunguzi wa macho yao na matatizo mbalimbali yamegunduliwa ambayo husababisha uoni hafifu au upofu huku pia ukitolewa ushauri wa namna ya kutunza macho.

Hivyo kati ya hayo yaliyogundulika, yamejumuisha magonjwa ya mtoto wa jicho, mzio wa macho, matatizo ya kisukari yalioathiri macho, presha ya macho na mengine. Uchunguzi huo umefanywa na Hospitali ya macho ya Dk Agarwal ambayo imeamua kutoa huduma ya upasuaji kwa wagonjwa waliobainika kuwa na matatizo ya macho, hasa kwa wale wagonjwa wenye mtoto wa jicho bila tozo yoyote.
Uamuzi huo ni kama mchango wake katika jamii katika harakati za kupunguza na kuondoa mzigo wa upofu hapa nchini Tanzania na Duniani kwa ujumla. 


Hayo yamesemwa leo jijini Dar es Salaam na Daktari Bingwa na Mshauri wa magonjwa ya macho na upasuaji wa Retina katika hospitali hiyo Dk. Emeritus Chibuga. Amefafanua kuwa Hospitali ya macho ya Dakta Agarwal, kama mdau wa kutoa huduma ya macho hapa Tanzania, imetoa huduma za uchunguzi wa macho kwa wananchi wa Mkoa wa Dar es salaam katika Hospitali ya Mwananyamala

Amesema kuwa mbali ya kutoa huduma za tiba kwa wagonjwa wote wenye mahitaji makubwa na wasio na uwezo pia Hospitali ya Macho ya Dk Agarwal imetoa ushauri unaohusu afya ya macho kwa watu waliojitokeza kupimwa macho yao na kuwafahamisha 
dalili za hatari zinazoweza kuashiria shida za macho.
Kusoma zaidi BOFYA HAPA.
 Dk. Emeritus Chibuga na Dr. Huzeifa kutoka hospital ya macho ya Dkt. Agarwal wakizungumza na mmoja wa watu walioenda kupata huduma ya kupima macho katika hospital ya Mwananyamala jana katika kuadhimisha siku ya macho duniani.
 Daktari mtaalam wa masuala ya macho kutoka hospital ya Dr. Agarwal iliyopo jijini Dar es Salaam akimpatia maelekezo kijana aliyefika kupatiwa huduma ya kupima macho.
Daktari akimpima mmoja wa wagonjwa wa macho aliyefika katika hospital ya Mwananyamala jijini Dar es Salaam. Hospital ya Dr. Agarwal imetoa huduma ya upimaji na ushauri bure kwa watu mbalimbali wanaosumbuliwa na matatizo ya macho.