Na Humphrey Shao, Michuzi Tv Dar es Salaam

Wadau was sekta ya Maziwa nchini wamekutana jijini Dar es Salaam leo kujadili na kupitia sheria ya Maziwa sura 262 ya mwaka 2004 na kanuni zake.

Akizungumza wakati wa kufungua mkutano huo Kaimu Msajili wa bodi ya Maziwa nchini, Dkt. Sophia Mlote Amesema sheria Ina miaka 15 tangu ianze kutumika mwaka 2004 na kanuni zake ni za mwaka 2007 na 2012.

Amesema Tasnia ya Maziwa imekua na mabadiliko mbalimbali na mambo mengi yamejitokeza ambayo ni ya msingi katika uendelezaji wa Tasnia ya Maziwa ambayo yanahitaji usimamizi wa kisheria.

" Kwa kutekeleza lengo la  mkutano huu la kupitia sheria na kanuni zake kikamilifu na kutoa michango yetu tutaweza kuboresha usimamizi wa tasnia ya Maziwa ili kuiwezesha kusimamiwa ipasavyo" Amesema  

Ametaja kuwa maeneo yatakayopitiwa na marekebisho haya ni sheria ya Maziwa Na.8 Sura 262 ya mwaka 2004 , kanuni ya uuzaji wa Maziwa na bidhaa zake nje na ndani ya Nchi  ya mwaka 2012,usimamiaji wa madaraja ya Maziwa ghafi ya mwaka 2007.

Amesema kanuni ya usafirishaji wa Maziwa ghafi nayo inapitiwa,kanuni ya majukumu na kazi A wakaguzi ya mwaka 2007.
Alimaliza kwa kwa kusema majukumu ya bodi ya Maziwa kwa mujibu wa sura 262 ya mwaka 2004 ni kusimamia nankuendeleza uzalishaji ,usindikaji na uuzaji wa Maziwa.
 Kaimu Msajili wa bodi ya Maziwa nchini,Dkt.Sophia Mlote akizungumza na wadau wa Maziwa nchini wakati wa mkutano Maalum was kufanya mapitio ya sheria ya Maziwa katika ukumbi wa Mvuvi House jijini Dar es Salaam.
 Washiriki wakimsikiliza kwa makini Kaimu Msajili wa Maziwa nchini DKt.Sophia Mlote
Mwanasheria wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi,Irine Lukindo akifafanua juu ya sherianya zamani na marekebisho yake kifungu kwa kifungu.

Michuzi Blog

Tanzanian blog operating since 2005, covering International news and Local News, including Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers.

Toa Maoni Yako:

0 comments so far,add yours

Tafadhali sana unapotoa maoni usichafue hali ya hewa wala usijeruhi hisia za mtu/watu. Kuwa mstaarabu...